Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
Bay Area ,Norh California, USA
Nguyên tắc vàng là giữa 2 vạch. Thừa cũng chết, thiếu cũng chết.
Em đổ ở Mitsubishi đổ thừa nhớt e 2 lần. Mà nhớt e mua ngoài, lần đầu phải rút ra đến lít rưỡi nhớt, lần gần nhất rút 500ml. Tổ sư bố...
Thế sao không xem tài liệu hướng dẫn sử dụng và bảo trì của xe xem nó cần bao nhiêu thể tích nhớt thì đưa cho thợ đúng chừng đó thôi.Mua nhớt nếu dư thì chiết ra bớt, còn lai thì đưa cho thọ đổ đúng chừng đó thôi.Thợ thì thường họ làm sao cho nhanh .Đưa nhớt bao nhiêu họ đổ cái rẹt là xong, họ đâu có rảnh canh đổ đúng cho mình

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
26/12/16
44
61
18
36
https://mobiloil.com/en/faq/ask-our...els-be-checked-when-the-engine-is-hot-or-cold
Nhớt nhão 3 con xe nhà tôi ở Mỹ 1 tay tôi tự thay cho cả 3 chiếc. Nhớt hiệu nào, loc hiệu nào ngon hiệu nào bèo từ hàng OEM của dealer tới after market tôi rành 6 câu đấy ông ạ.Thậm chí nhớt hộp số tôi cũng tự xử luôn đấy, tin không hả.
.Chỉ có nhớt hộp số là nên kiểm tra khi máy còn nóng vì trên que thăm nhớt hộp số có 2 vach là Hot và Cold để kiểm tra vì nhớp hộp số khi nóng nó sẽ giản nở thể tích ra và nó sẽ ở mức Hot, còn khi máy nguội nó sẽ ở mức Cold.
Ông thử để 1 cái xe qua đêm và 1 cái xe máy còn nóng, rút que thăm nhớt ra xem cái nào dễ kiểm tra hơn là biết ngay à
Tôi không giỏi tiếng anh nhưng tôi đọc cái link ông gửi thấy nó lệch lệch so với những gì ông đang nói thì phải

Tập Lái
26/12/16
44
61
18
36
Triton đã có khách hàng được đổi xe mới. Bác tìm mà đọc rồi so sánh với các phốt bảo hành của vài hãng khác trên các group => tự trả lời câu hỏi của mình nha!
Ông biết tường tận và chính xác vụ này ko mà ý kiến nhể tôi có nhớ là vụ này chủ xe có xác nhận thông tin rồi nhé

Hạng B2
18/9/18
103
68
28
35
Thế sao không xem tài liệu hướng dẫn sử dụng và bảo trì của xe xem nó cần bao nhiêu thể tích nhớt thì đưa cho thợ đúng chừng đó thôi.Mua nhớt nếu dư thì chiết ra bớt, còn lai thì đưa cho thọ đổ đúng chừng đó thôi.Thợ thì thường họ làm sao cho nhanh .Đưa nhớt bao nhiêu họ đổ cái rẹt là xong, họ đâu có rảnh canh đổ đúng cho mình
Chắc cụ đùa em. Em đưa 1 can 6 lít, đổ quen tay thì căn mà đổ rồi thăm chứ, đổ ngấu đổ nghiến cho xong việc và không phải dầu của mình. Cụ nói thế mà cũng nói được hả. Còn xe em cần bao nhiêu dầu đương nhiên em biết. E thấy cụ mới là người cần đi đọc tài liệu hướng dẫn chứ ko phải là em đâu.
Mà riêng việc cụ đổ vào vạch Max đã thấy cụ sai sai rồi, không hẳn là sai nhưng mà không có đúng.

Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
Bay Area ,Norh California, USA
Mà riêng việc cụ đổ vào vạch Max đã thấy cụ sai sai rồi, không hẳn là sai nhưng mà không có đúng.
Đổ ngay đúng vach Max chả sao cả, khi thiết kế người ta tính toán hết cả rồi.Miễn đừng đổ thừa dầu trên vach đó trở lên là ok cả thôi.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
17/10/12
77
28
18
cao nhất đụng vạch max, thấp nhất đụng min là OK hết, còn tốt nhất là trong khoảng giữa 2 vạch đó