Chi Hội Phó SOS
4/7/10
4.631
1.827
113
38
Cà Mau
Đi bụi dọc biển miền Trung Bình Định, Quảng Ngãi và Đà Nẵng

Hôm đó đến Bình Định xem trên bản đồ thấy biển Đề Gi trải dài một đoạn khá đẹp nên hôm đó quyết định ghé vào đó cắm trại. Thế nhưng cát tại đây xốp hơn mình nghĩ và các xe đều mắc lầy không thể xuống bãi được, phải loay hoay gần 2 tiếng các xe mới thoát khỏi bãi biển Đề Gi và phải chạy đêm về biển Mỹ Khê, Quảng Ngãi để nghĩ lại. Đêm đó hạ trại ở một ngôi nhà hoang đổ nát (dự là do bão)

Rời Quảng Ngãi lại tiếp tục tiến về TP. Đà Nẵng. Đà Nẵng thì quá nổi tiếng có rất nhiều bãi cắm trại đẹp, từ sông, hồ hay lên rừng xuống biển...

Đầu tiên chạy lên đèo Hải Vân check vị trí của một người bạn gửi nhưng thấy điểm đó không hợp lắm nên đi xuống lại TP. Đà Nẵng
Trong chuyến cắm trại xuyên Việt năm 2019 mình đã từng ghé bãi dù trên đỉnh Sơn Trà cắm và lần này muốn quay lại đó hạ trại, thế nhưng thời điểm hiện tại chính quyền không cho cắm trại nữa vì ảnh hưởng vệ sinh môi trường Và hôm đó mình hạ trại ở bãi Cháy ngay hồ xanh trên bán đảo Sơn Trà.

View này khá đẹp có thể ngắm nhìn TP Đà Nẵng từ trên cao, và khi camp ở đây tối ngủ các bạn nhớ lưu ý dọn đẹp đồ gọn lại vì có khá nhiều khỉ mò xuống tìm thức ăn, hôm đó nó xơi của mình hết nữa nải chuối

Tọa độ goolemap vị trí điểm cắm trại Bãi Cháy https://goo.gl/maps/TRK7Q2brdZpnq93p8

Attachments

Last edited by a moderator:
Hạng B2
19/5/21
147
1.517
93
Bác cho mình hỏi bác đi cung đường nào, có trở ngại kiểm dịch gì ko ah ? Mình từ Nha Trang đang chuẩn bị depart Qui Nhơn Quảng Ngãi, Đà Nẵng, Huế, ra tiếp miền Bắc. Thanks nhìu

• Like
Reactions: Jangnhut
Chi Hội Phó SOS
4/7/10
4.631
1.827
113
38
Cà Mau
Bác cho mình hỏi bác đi cung đường nào, có trở ngại kiểm dịch gì ko ah ? Mình từ Nha Trang đang chuẩn bị depart Qui Nhơn Quảng Ngãi, Đà Nẵng, Huế, ra tiếp miền Bắc. Thanks nhìu
Cái này em đi lâu rồi bác ạh. Nay dịch ở nhà không đi đâu được nên lấy hình cũ ra xem lại thôi ạh :p

Hạng F
6/9/18
7.366
16.282
113
35
Miền Trung muà này trưa nắng cháy da,, những lúc đó ở đâu vậy bác,, chui vô liều thì chảy mỡ ahh nha chứ chẵng giỡn

• Like
Reactions: xxl
Chi Hội Phó SOS
4/7/10
4.631
1.827
113
38
Cà Mau
Miền Trung muà này trưa nắng cháy da,, những lúc đó ở đâu vậy bác,, chui vô liều thì chảy mỡ ahh nha chứ chẵng giỡn
Nơi nào nắng nóng thì đến trưa tí là rút rồi bác, những chổ nào mát mẻ thì mới ở lâu. Dựng lều tụi em có bạt che nắng, quạt và phun sương ạh

Hạng B2
22/2/06
144
2
18
Nha Trang đi Qui Nhơn có bị chặn lại để khai bao y tế trước khi vô Thành Phố. Em có đi Qui Nhơn tuần rồi nên chỉ biết đến đó.