Hạng C
8/3/06
685
1.039
93
Tết Dương Lịch này Gia đình em tính đi Tây Nguyên cho biết và tránh mấy khu du lịch đông đúc nên dự định đi Buôn Ma Thuột 3 ngày 31, 1 và 2. Nghe nói Quốc Lộ 14 đi ngon rồi nên cũng háo hức đi thử. Các bác đã đi rành cho em thông tin hướng dẫn với ạ. Với 3 ngày đi như vậy có khả thi không ạ. Nếu đi như vậy thì tham quan và chơi được ở đâu ạ. Khách sạn ở đâu tốt và ăn uống chỗ nào được ạ. Em nghe bạn em nói đi nên đó dân đi ẩu lắm nên dễ tai nạn và hay ănn vạ. Nghe lại ngán.

Mong các bác nhín chút thời gian cho em thông tin và lời khuyên trong chuyến đi này ạ.
Xin cảm ơn.

Hạng D
14/8/14
1.435
895
113
Đường QL 14 tốt, chỉ xấu có 1 đoạn qua đồng xoài đang sửa chữa thôi, nếu đi 3 ngày hơi ít , chạy từ SG đến buôn mê cả nghỉ ngơi hết khoảng 6-7 giờ rồi, còn lại là chơi thôi.

• Like
Reactions: bi_bo
Hạng D
4/11/16
1.807
3.973
113
Em cũng định đi BMT nhưng đi từ Nha Trang lên qua QL26. Bác nào biết tình hình đường này vui lòng update giúp em :)

vkc confirmed
Hạng D
24/9/12
1.846
1.939
113
Hóng... Em chưa đi QL14 lên Cao Nguyên bao giờ.

Hạng D
30/11/12
1.011
842
113
đường ql14 chạy êm ru
hôm bữa có bác nào cũng lên đó đúng tết dương lịch ấy. nghe nói book phòng ks sài gòn ban mê. bác liên lạc xem

Hạng C
8/3/06
685
1.039
93
Cảm ơn các bác. Em đang thiết kế chương trình. Đang nghiên cứu và chưa biết ăn ở thế nào, rất muốn thưởng thức thịt rừng mà không biết chỗ. Chương trình 3 ngày như thế này được chưa các bác :

CHƯƠNG TRÌNH DU LỊCH BUÔN MÊ THUỘT 3 NGÀY 2 ĐÊM

NGÀY 1: TP.HCM - BUÔN MÊ THUỘT (Ăn sáng, trưa, tối)
Buổi sáng :
5h00 – Khởi hành đi Buôn Ma Thuột theo QL13. Dùng điểm tâm tại Bình Dương ngã ba Sở Sao. Đến thị xã Đồng Xoài theo QL14. Cơm trưa tại Kiến Đức (thủ phủ của tỉnh Đắk Nông).
Buổi chiều:
Đến Buôn Ma Thuột , khởi hành đi Buôn Đôn, tham quan cầu treo và ngắm cảnh sông Sêrêpôk, nhà sàn cổ 120 năm của người Lào, tham quan mộ và nghe kể chuyện về Vua săn voi; vào khu du lịch sinh thái Bản Đôn, bắt đầu chương trình dã ngoại. Tham quan vườn Quốc gia Yook Đôn. Đoàn dùng cơm chiều tại KDL Buôn Đôn.

Buổi tối: Trở về lại Buôn Mê Thuột. nhận phòng nghỉ ngơi, tự do đi dạo phố núi về đêm, thưởng thức làng đặc sản cà phê Ban Mê.

NGÀY 2: BUÔN MÊ THUỘT - HỒ LĂK (Ăn sáng, trưa, tối)
Buổi sáng: Khởi hành đi Hồ Lăk theo QL27 đến thị trấn Liên Sơn thăm Buôn Jun (Dân Tộc H’Mông). Tham quan và trải nghiệm những điểm đặc sắc ở Buôn Jun như: cưỡi voi, đi thuyền độc mộc, ngắm bình minh trên hồ, chiêm ngưỡng cảnh đẹp nơi miền sơn cước. Dùng cơm trưa tại KDL về khách sạn.

Buổi chiều: đi tham quan Buôn Akô Dhong, nơi cư trú của đồng bào Eđê với những căn nhà sàn truyền thống. Tiếp tục viếng chùa Khải Đoan, tham quan Bảo tàng Dân Tộc, tìm hiểu đời sống vật chất, tinh thần của cộng đồng các dân tộc Tây Nguyên..Tham quan làng Dệt Thổ Cẩm, đi chợ BMT mua sắm.
Buổi tối : Khám phá Tây Nguyên về đến xe đưa đoàn đi thưởng thức Cà phê Chuông Đá Quán được thết kế theo kiến trúc các dân tộc thiểu số Tây Nguyên, có đá Chuông phát ra âm thanh rất độc đáo. Nghỉ đêm tại TP.BMT.

NGÀY 3: THÁC DRAYSAP - TP.HCM (Ăn sáng, trưa)
Buổi sáng: Trả phòng, khởi hành về TP.HCM. Đoàn ghé tham quan thác Dray Nur (hay còn gọi là thác Cái, thác Vợ) hoặc DraySap- hùng vĩ nhất Tây Nguyên trên dòng sông Serepôk nối liền đôi bờ 2 tỉnh Dăk Nông và Dăk Lăk và thác Gia Long (nằm trên thượng nguồn của thác Day Nur). Dùng cơm trưa tại Đăk Nông.

Buổi chiều: về Đến TP.HCM đi ngang qua quán Vịt Bình Dương ăn cháo Vịt Cu Chì

Chỉnh sửa cuối:
vkc confirmed
Hạng D
24/9/12
1.846
1.939
113
Em đi du lịch chủ yếu quan tâm chổ ăn, ngủ tốt... mấy điểm tham quan thì chẳng mấy quan tâm... Nghỉ dưỡng mà đi theo như chương trình tour thì còn mệt hơn đi làm....
Còn muốn đi như tour thì mua tour đi cho khỏe và rẻ hơn mình tự đi...