Hỏi Đường? Đi Buôn Mê Thuột

Hạng B2
28/11/10
325
510
123
Cuối tháng này nhà em định làm 1 chuyến đi thăm Tây Nguyên nhưng chủ yếu ở Buôn Mê Thuột, cho em hỏi bác nào đi rồi cho em địa chỉ chỗ ăn ngon, ở đẹp, đi chơi những đâu và cần chú ý gì trong hành trình đi lại. Em xin chân thành cảm ơn!

Hạng B2
13/6/15
120
412
63
Em vừa đi ăn cưới ở BMT, ko rõ địa điểm ăn chơi (chỉ biết chỗ mat xa sung sướng) nhưng chạy trên QL14 bác chú ý xe khách chạy lấn tuyến rất ẩu (sẵn sàng hun nhau chứ ko né), dân 2 bên đường bang ra cũng vậy, ẩu vô cùng (em mém hốt 1 em gái khi qua Đức Liễu). 3-4 trạm thu phí trên QL này (35K/vé).

Hạng F
29/10/14
8.524
11.193
113
Đường đi thì quá ok biển báo dư thừa. Nếu chạy đêm mà ko quen đường nên chạy 60km thôi. Nhiều khúc cua tởn phết. Chú ý xe tốc hành sẽ lấn hết làn của pác.
Khu vực ăn chơi em có đi 1 vòng chả có gì ngoài khu làng cafe trung nguyên.
Khách sạn thì em ở thành lộc của ông anh quen biết tí xíu. Khách sạn to vật

Hạng B2
28/11/10
325
510
123
Em vừa đi ăn cưới ở BMT, ko rõ địa điểm ăn chơi (chỉ biết chỗ mat xa sung sướng) nhưng chạy trên QL14 bác chú ý xe khách chạy lấn tuyến rất ẩu (sẵn sàng hun nhau chứ ko né), dân 2 bên đường bang ra cũng vậy, ẩu vô cùng (em mém hốt 1 em gái khi qua Đức Liễu). 3-4 trạm thu phí trên QL này (35K/vé).
Cảm ơn bác, em đi gia đình nên ko ghé mấy chỗ sung sướng được. Em sẽ chú ý những gì bác nói, ko biết từ SG lên đấy nên nghỉ ngơi ăn dọc đường thế nào ạ?

Hạng B2
28/11/10
325
510
123
Đường đi thì quá ok biển báo dư thừa. Nếu chạy đêm mà ko quen đường nên chạy 60km thôi. Nhiều khúc cua tởn phết. Chú ý xe tốc hành sẽ lấn hết làn của pác.
Khu vực ăn chơi em có đi 1 vòng chả có gì ngoài khu làng cafe trung nguyên.
Khách sạn thì em ở thành lộc của ông anh quen biết tí xíu. Khách sạn to vật
Vâng, em cảm ơn bác

Hạng B2
13/6/15
120
412
63
Cảm ơn bác, em đi gia đình nên ko ghé mấy chỗ sung sướng được. Em sẽ chú ý những gì bác nói, ko biết từ SG lên đấy nên nghỉ ngơi ăn dọc đường thế nào ạ?
Dọc đường ít trạm dừng chân, em khởi hành lúc 4h sáng tới ngã tư Đồng Xoài khoảng 7h ăn sáng ven đường luôn (cũng khá ngon và sạch sẽ nhưng em quên tên rồi)

• Like
Reactions: vthanh6
Hạng D
22/8/13
1.234
2.015
113
SG đi BMT nếu chạy đúng tốc độ thì chừng 7-8 tiếng. Chắc chỉ cần nghỉ trạm dừng chân ven đường thôi. Trạm dừng hợp lý là trạm Thành Công gần Bù Đăng ở Bình Phước (trạm Bù Đăng hôm em đi ngày 27/5 bị vỡ ống nước ko biết đã fix chưa).

Chú ý là có nhiều biển hạn chế tốc độ 60 nấp sau nhánh cây và biển Cấm vượt - Hết cấm vượt cắm rất gần nhau. Đoạn Ở Đồng Xoài có nhiều đoạn biển phân làn xe con hình như chỉ đc sát lươn, e nhớ hình như zậy, bác đi nhớ cẩn thận nhìn ngó là được.

Em đi tuyến Mỹ Phước - Tân Vạn đến cuối đường gặp Nguyễn Văn Thành thì quẹo phải rồi đâm thẳng đến Đồng Xoài luôn. Tiếp theo nhờ Google Maps dẫn ra QL14.

Tổng chi phí là 3 vé ở Bình Dương 15k, vào Đồng Xoài ra QL14 thì thêm 3 trạm 35k nữa. Đường rất đẹp!

À còn vụ ăn uống thì em không rành. Nhưng có thấy cả một khu ăn uống trên trục đường chính, bên tay trái, hướng về vòng xoay ngã 6 (chổ có cái xe tank). Khu này hình như là ăn vặt (thấy ban đêm là chủ yếu), rất đông dân địa phương tụ tập về đây. Em chưa thử nên hổng biết :D.

Đi chơi thì bác chạy lên chút nữa, ra khỏi BMT đến một cái vòng xoay sẽ có hướng quẹo về Buôn Đôn(có biển chỉ dẫn). Nghe nói có khu DL trong đó, em cũng chưa đi nốt :)). Đi BMT toàn đi công việc chứ chưa đc ăn chơi :(

Chỉnh sửa cuối: