Hỏi Đường? Đi Buôn Mê Thuột

Hạng C
5/3/13
559
1.103
93
Không biết chủ thớt khởi hành lúc mấy giờ, mình thường 5h30 sáng, ăn sáng quanh Đồng xoài tránh giờ cao điểm của TP. khoảng 11 h30 tới qua Daksong chừng 1km, ăn cơm ở quán Hương thúy này nhé,
data=!3m1!4b1!4m5!3m4!1s0x31724b95c850833d:0xbbf8cca0b4e8df7!8m2!3d12.2866159!4d107.5954987
đặc sản thịt rừng, chuyên phục vụ biển xanh nhe các Bác, không thích thịt rừng có thể ăn cơm bình thường, nhớ gọi món rau muống luộc, bao rẻ ngon...
13h30 tới Cu-jut, đèn xanh đỏ đầu tiên rẽ phải vào cụm thác draysap, selfie..... tới chán check in, ks BMT có Mường thanh, sài gòn ban me, Hai bà trưng, daruko, Cao nguyên, rẻ đẹp, có ăn sáng.. sau khi check in tối ra quán lẩu dê Thủy cương,quán này nên ăn, khác hẳn quán dưới suôi Bác ợ, không nhớ dc nhưng nói Taxi chở tới không quá 20k - Lên BMT ăn nhậu nên đi Taxi nhe Bác trên đó hay thổi độ cồn với tp nhỏ tiền đi taxi rất rẻ. Vậy xong ngày đầu tiên nhe Bác.

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
28/11/10
325
510
123
Không biết chủ thớt khởi hành lúc mấy giờ, mình thường 5h30 sáng, ăn sáng quanh Đồng xoài tránh giờ cao điểm của TP. khoảng 11 h30 tới qua Daksong chừng 1km, ăn cơm ở quán Hương thúy này nhé,
data=!3m1!4b1!4m5!3m4!1s0x31724b95c850833d:0xbbf8cca0b4e8df7!8m2!3d12.2866159!4d107.5954987
đặc sản thịt rừng, chuyên phục vụ biển xanh nhe các Bác, không thích thịt rừng có thể ăn cơm bình thường, nhớ gọi món rau muống luộc, bao rẻ ngon...
13h30 tới Cu-jut, đèn xanh đỏ đầu tiên rẽ phải vào cụm thác draysap, selfie..... tới chán check in, ks BMT có Mường thanh, sài gòn ban me, Hai bà trưng, daruko, Cao nguyên, rẻ đẹp, có ăn sáng.. sau khi check in tối ra quán lẩu dê Thủy cương,quán này nên ăn, khác hẳn quán dưới suôi Bác ợ, không nhớ dc nhưng nói Taxi chở tới không quá 20k - Lên BMT ăn nhậu nên đi Taxi nhe Bác trên đó hay thổi độ cồn với tp nhỏ tiền đi taxi rất rẻ. Vậy xong ngày đầu tiên nhe Bác.
Em chắc cũng xuất phát giờ giống bác, bác nói chi tiết thế chắc em cũng học tập theo thôi. Cảm ơn bác nhé

Hạng D
19/11/15
1.083
3.276
113
Đi BMT bác nên đi tới Gia Lai, Kon Tum luôn. Mỗi nơi thăm thú một ít. BMT ghé Làng cà phê, Buôn Đôn. Gia Lai thì thủy điện Yaly, KonTum thì đi Măng Đen.
Đi hết cho biết Tây Nguyên luôn. Càng lên phong cảnh càng đẹp, khí hậu mát mẻ hơn.
QL14 đường đẹp, chạy đúng tốc độ không đè vạch liền, không vượt ẩu.

• Like
Reactions: bacai
Hạng D
19/11/15
1.083
3.276
113
Ôi, kinh thế bác? Vậy từ SG ra QL 14 còn thêm 3 trạm nữa hết 60k --> Tổng QL13 + QL 14 = 250k tiền phí. Gần bằng tiềng cmn xăng rồi. QL14 có né trạm được ko bác?
Đi trong KCN Sóng Thần lên vòng xoay An Phú rẽ trái Mỹ Phước- Tân Vạn đi về Tp Mới ra Cổng Xanh tránh 2 trạm QL13. Lên ĐT 741 về Đồng Xoài có 2 trạm. Bác nào biết thì chỉ nhé

• Like
Reactions: caydenthan
Hạng C
5/3/13
559
1.103
93
@ caydenthan: lên BMT không nên đi hồ Lak trừ khi Bác muốn homestay với đồng bào, Mình cũng không khuyên Bác đi buôn Đôn vì bi giờ quá xô bồ, nên đi thác bảy nhánh, vé mỗi người 30k nhưng được giới thiệu văn hóa nhà dài tây nguyên, nghe cồng chiêng, ở đây cũng có cưỡi voi, nếu thích câu cá, Bác chuẩn bị sẵn cần và mồi, f2 nhà Bác nhỡ nhỡ có thể đi cano một vòng sông serepoc khá ấn tượng. Nếu gia đình Bác không quá khó tính có thể đặt ăn ở đây luôn, chất lượng không khá không tệ.. Không thích, đi ngược ra thị trấn Buôn Đôn ăn cũng được, nói không với quán Biển rừng nhé, 7-8 năm về trước thì được. Chiều gia đình có thể tham quan dinh Bảo đại ngắm 2 cây long não trăm tuổi, với bảo tàng dân tộc học cùng khuôn viên luôn, ăn tối quán Hải Mường cũng gần lẩu dê luôn, quán chuyên món người dt mường, taxi cho khỏe. Vậy là hết 2 ngày nhe Bác

Attachments

hmq confirmed
Hạng D
26/5/08
2.386
2.313
113
HCM
vietnamwcm.wordpress.com
Lên buôn ma này chú ý mấy chiếc xe chạy rất chậm ở những khu vực có lane liền. Tuyệt đối không được vượt các xe này.

Vượt chỗ vạch kẻ liền thì ở đâu cũng có nguy cơ bị phạt, không chỉ BMT. Bị xe khác bò làn ngoài cản trở, đoạn vạch liên tục, thì chạy vào làn trong để đi nhanh hơn hoặc kiên nhẫn bò theo. Hiện tượng gài bẫy hiện chỉ mới là đặc sản ở ĐN thôi, các tỉnh thành khác chưa nghe thấy!

Hạng B1
18/5/13
83
124
33
Nha Trang - Khanh Hòa
Vượt chỗ vạch kẻ liền thì ở đâu cũng có nguy cơ bị phạt, không chỉ BMT. Bị xe khác bò làn ngoài cản trở, đoạn vạch liên tục, thì chạy vào làn trong để đi nhanh hơn hoặc kiên nhẫn bò theo. Hiện tượng gài bẫy hiện chỉ mới là đặc sản ở ĐN thôi, các tỉnh thành khác chưa nghe thấy!
BMT là chúa món bẫy này đó, tinh vi hơn cả ĐN, lúc thì xe máy chở giỏ lát ko, lúc thì cọc cạch không tải, lúc thì xe tải thùng không cũng bò. Khi xxx vịn lại thì hình ảnh vượt rất rõ nét trong điện thoại nha.

Hạng D
30/11/12
1.011
842
113
Ở KS nào được nhất hả bác, đi lại thuận tiện nữa?
ở ngã 6 có sài gòn ban mê cũng mười mấy tầng, thuận tiện di chuyển, lên chỗ quảng trường có hoàng lọc, lên km3 có mường thanh lucxury mới mở, có dakru co, đó là những khách sạn tầm 4 sao

• Like
Reactions: caydenthan