VIP CARD MEMBER
5/5/08
1.080
94
48
62
Tp Ho Chi Minh
Chào các bác "Thổ địa miền Tây".
Ngày mai tui đi Cà mau, muốn ghé Nhà thờ Tắc Sậy mà lại rất ghét "rùa bò" khúc Sóc Trăng nên muốn đi đường Quản Lộ - Phụng hiệp nhưng chưa biết từ đường mới đó, rẽ sang đường nào, ở đoạn nào...để ghé Tắc Sậy. Vậy nhờ các bác rành đường chỉ dùm nhé. Cảm ơn các bác...

Tập Lái
18/11/11
37
2
0
thantoc.com.vn
đường cặp kênh Quản Lộ - Phụng Hiệp cứ chạy thẳng một mạch, thỉnh thoảng mới gặp mấy cái ngả tư lớn.
bác cứ hỏi thăm ngả tư Phó Sinh ở xã Phước Tiên, huyện Phước Long, Bạc Liêu, rồi rẽ trái cặp kênh Phó Sinh ra thị trấn Giá Rai ở QL1A thôi. từ đó đi Hộ Phòng là gần tới nhà thờ rồi
theo em nhớ vậy

Hạng C
31/1/12
955
388
63
51
Bác smith1604 nếu có đi Quản lộ PH thì cẩn thận nhé, bây giờ không phải Bác phải bò ở ST mà phải bắt đầu bò từ khúc Cái Tắc nhe Bác. Em đi đoạn này hoài, mấy anh xxx bây giờ mặc quần jean, để áo ngoài quần, ngồi có dù che bắn lia lịa. Cảnh giác đoạn từ Cái Tắc về gần tới Phụng Hiệp nhe Bác, chỉ cho 50km thui. Đoạn này xe 4b bị BB nhiều lắm rồi vì lúc trước cho đến 80km.
Còn đoạn Quản lộ PH đường vắng, nhưng rất nguy hiểm với người băng qua lộ và gia súc thả rông, cách đây không lâu mới xảy ra tại nạn khá nghiêm trọng là xe 2B tông phải con trâu, làm cả 03 teo hết luôn, thấy kinh lắm nên mấy anh xxx đã bắt đầu vác súng ra đây bắn cũng lia lịa rồi.
Tốt hơn hết em nghĩ Bác nên đi đường từ Cần Thơ xuống ST rồi đi Tắc Sậy luôn, an toàn và cũng ít tai nạn. Bác cứ đi theo đúng tốc độ quy định là được rồi Bác, ở ST bây giờ mấy anh xxx cũng không còn bắn hăng say như trước nữa đâu Bác, em ở đây nên rành lắm. Chúc Bác thượng lộ an bình.........

• Like
Reactions: tonybom
Hạng D
17/6/11
1.009
21
38
32
Em cũng đang tính đi Bạc Liêu bằng đường Quản Lộ-Phụng Hiệp rồi quẹo vào TL1 chạy qua Bạc Liêu!xem bản đồ là vậy,nhưng ko biết đi có ok ko??tại thấy mấy bác hay khen đường QL-PH ngon.Hỏi bác Nhức Răng thì bác ấy nói đi QL1 cho lành!! các bác nào rành chỉ em với ạ!

VIP CARD MEMBER
5/5/08
1.080
94
48
62
Tp Ho Chi Minh
Tamtenis nói:
Bác smith1604 nếu có đi Quản lộ PH thì cẩn thận nhé, bây giờ không phải Bác phải bò ở ST mà phải bắt đầu bò từ khúc Cái Tắc nhe Bác. Em đi đoạn này hoài, mấy anh xxx bây giờ mặc quần jean, để áo ngoài quần, ngồi có dù che bắn lia lịa. Cảnh giác đoạn từ Cái Tắc về gần tới Phụng Hiệp nhe Bác, chỉ cho 50km thui. Đoạn này xe 4b bị BB nhiều lắm rồi vì lúc trước cho đến 80km.
Còn đoạn Quản lộ PH đường vắng, nhưng rất nguy hiểm với người băng qua lộ và gia súc thả rông, cách đây không lâu mới xảy ra tại nạn khá nghiêm trọng là xe 2B tông phải con trâu, làm cả 03 teo hết luôn, thấy kinh lắm nên mấy anh xxx đã bắt đầu vác súng ra đây bắn cũng lia lịa rồi.
Tốt hơn hết em nghĩ Bác nên đi đường từ Cần Thơ xuống ST rồi đi Tắc Sậy luôn, an toàn và cũng ít tai nạn. Bác cứ đi theo đúng tốc độ quy định là được rồi Bác, ở ST bây giờ mấy anh xxx cũng không còn bắn hăng say như trước nữa đâu Bác, em ở đây nên rành lắm. Chúc Bác thượng lộ an bình.........
Nhưng mấy chú xe tải và xe đò lại chết khiếp nên mình phải bò theo rề rề 20-30km/h không hà!:mad:
Cảm ơn cảnh báo của bác. Đường mới Quản Lộ - Phụng Hiệp tui vừa đi tháng trước, phóng ào ào... Vậy mà giờ đây tình hình "bắn tỉa" đã khác nhiều rồi! May mà có các bác "thổ công thổ địa" cập nhật sớm, cứ chủ quan rất dễ "dính chấu"...:D

Last edited by a moderator:
Hạng C
21/11/11
542
578
93
HoaBong nói:
Em cũng đang tính đi Bạc Liêu bằng đường Quản Lộ-Phụng Hiệp rồi quẹo vào TL1 chạy qua Bạc Liêu!xem bản đồ là vậy,nhưng ko biết đi có ok ko??tại thấy mấy bác hay khen đường QL-PH ngon.Hỏi bác Nhức Răng thì bác ấy nói đi QL1 cho lành!! các bác nào rành chỉ em với ạ!
Thực tế QL-PH chỉ phù hợp với bác nào đi thẳng về huyện Phước Long hoặc TP CMau thui. Còn nếu Bác đi TP Bạc Liêu thì chỉ đi nếu muốn khám phá đường mới chứ thực sự không gần hơn Ql1A đâu.
Đi thẳng QL-PH qua Ngã Năm đến cầu Ninh Quới ( có người gọi là Vĩnh Phú ) huyện Hồng Dân, BL bác quẹo trái đi khoảng 18 cây chuối là tới TP Bliêu. Đường cũng tạm, có khoảng 4km đường đá.:mad::mad::mad::mad:

Hạng B2
24/12/07
187
2
18
Đến toạ độ này: 105.464456; 9.432760 bác rẽ trái, đi thêm khoảng 18 km tới cầu số 2, từ đó đi theo QL1 xuống Tắc sậy cũng khoảng 16km nữa. Đi đường này được cái gần hơn qua ST và né được đoạn "ghét nhất ST" .
Hoặc bác có thể hỏi người ta đường qua Tắc sậy qua ngã Chủ chí, cũng sẽ rẽ trái, trổ ra QL1 là tới ngay nhà thờ. Chúc bác đi vui !

Chi Hội Phó SOS
4/7/10
4.631
1.827
113
38
Cà Mau
Tamtenis nói:
Các bác lưu ý về miền Tây thì phải đúng tốc độ toàn tuyến luôn nhé! Không phân biệt khu vực nào đâu. QLPH em vừa đi cách đây 2 tuần vẫn chưa bắn nhưng có bác cảnh báo là xxx Cà Mau bắt đầu bắn khi đến địa phận Cà Mau.
Còn bác chủ ghé Tắc Sậy thì em nghĩ đi QL1A cho nó lành ợh. Đi đường trong rồi lại phải vòng ra cũng không tiết kiệm thời gian được bao nhiêu và kém an toàn hơn QL1 nữa.

Hạng D
8/12/10
2.614
101
63
HCM
Chủ nhật tuần trước nghe nói Trương Tấn Sang về Cà Mau thì phải,Cảnh sát bao vây hết rất đông.Còn trên trời thì có máy bay trực thăng đúng không bác Nhựt?