Thảo Luận Chung Đi campuchia bằng xe du lịch

Hạng B2
31/3/15
225
166
43
61
Các bạn cho hỏi: nếu muốn lái xe của mình đi Campuchia du lịch thì các thủ tục như thế nào? Tổng chi phí cho việc mang xe qua Campuchia khoảng bao nhiêu? Những lưu ý gì khi lái xe tại Campuchia?

Hạng C
30/7/14
572
471
63
40
bác mún lái wa thì trước nhất bác lo thủ tục xuất cho vợ 2 đã.em nhớ mang mán thui, kg bít chính xác kg, là giấy chạy wa chạy lại tầm 150 obama cho 3 or 6 tháng thì phải.ra biên giới thì chạy cẩn thận chút vì nó cũng hơi ẩu,đường xá ngon.chiếc cá mập 16 chổ năm 19 hồi đó,mà nó nhét chắc tầm 30 em, chưa tính trên nóc.trong Phờ nông bên thì xe chạy hiền từ hơn bên đây nhìu.tuy ít đèn xanh đèn đỏ, cũng có hỗn độn nhưng đường kg thấy kẹt cứng.vì đường của nó theo hình bàn cờ nên ít kẹt cục bộ.buổi tối tầm 8h là đường Si ha nút vắng tanh, vui chơi thì lên khu Naga gì đó ( e wên cmn tên ruì), Tây - Tào - Nga - búa lua xua đều có.giá tầm 100 obama. sợ kg đủ sức leo núi.còn trong mấy KS 3 or 4 sao ( giá phòng tầm 13 usd thui, được phòng máy lạnh, 2 giường bạ chà bứ, đừng vào mấy nhà nghỉ vì giá cũng tầm 10 usd rùi mà giường nhỏ xíu, được 2 giường mà chỉ 2 thằng nằm) trong Phờ nông bênh thì hú thằng bảo vệ,nếu kg nói được tiếng Cam thì tay trái bác nắm lại, tay phải bác xoè ra, đập đập vào nhau thì nó hiểu.nó đưa lên tận phòng.nhưng gái Cam thì thui.e can bác.vì tụi bảo vệ nó kêu mấy em đứng cột đèn,nhìn nó,thà chết sướng hơn.tụi nó y như chơi đá.

Hạng D
20/7/07
1.063
1.630
113
Em cũng hóng cao nhân trả lời mà bác Bond trả lời bị lệch chủ đề rồi =)))))) ha ha

Hạng C
30/7/14
572
471
63
40
khuyên bác lâu lâu đổi gió thì cầm PP, ra đường Trần phú, kiếm xe có logo KH.mua vé tầm 3 xị.ngủ 6 tiếng, lên biên giới mua sim cho rẻ và dễ ( vì vào trong tp thì khó mua sim), vào trong tp thì cuốc bộ or kêu tút tút chở đi toàn thành phố (nhớ trả giá trước, tầm 20 đồng), hên thì gặp người Hoa bít tiếng việt cũng nhiều lắm, chở đi ghé tất cả các chợ, tham wan đầy đủ, nhiều khi thấy nó chạy mà mình mún mệt. chứ bác ít đi mà đem con xe wa thì hơi đuối.

Hạng C
30/7/14
572
471
63
40
Em cũng hóng cao nhân trả lời mà bác Bond trả lời bị lệch chủ đề rồi =)))))) ha ha
em trả lời đầy đủ lun đó bác.kg thiếu gì đâu. vì có cu bạn lo giấy để chạy con Sê-a-na wa đó mà.lo giấy 1 lần là được 3 or 6 tháng.chứ kg phải đi lần nào mình lo lần đó.hihihhiih

Hạng D
23/3/15
1.272
3.922
113
Em nghĩ nếu bác đi xe sang Cambodia không thường xuyên (1 năm đi 1-2 lần gì đó) thì đăng ký chương trình Caravan của hội OS nhà mình thỉnh thoảng tổ chức đó, họ làm hết giấy tờ cho bác khỏi phải chạy tới lui xin xỏ này nọ mất thời gian lắm... Còn nếu bác thường xuyên qua đó thì mới tự mình làm.
Theo ý kiến cá nhân em khuyên bác nên đi xe buýt sang đó cho khoẻ, sang đó rồi thuê xe tự lái đi vòng vòng chơi thì chắc ok hơn...

Hạng D
20/7/07
1.063
1.630
113
khuyên bác lâu lâu đổi gió thì cầm PP, ra đường Trần phú, kiếm xe có logo KH.mua vé tầm 3 xị.ngủ 6 tiếng, lên biên giới mua sim cho rẻ và dễ ( vì vào trong tp thì khó mua sim), vào trong tp thì cuốc bộ or kêu tút tút chở đi toàn thành phố (nhớ trả giá trước, tầm 20 đồng), hên thì gặp người Hoa bít tiếng việt cũng nhiều lắm, chở đi ghé tất cả các chợ, tham wan đầy đủ, nhiều khi thấy nó chạy mà mình mún mệt. chứ bác ít đi mà đem con xe wa thì hơi đuối.
Tại tự chạy xe nó có cái thú, em tính rủ mấy người bạn chạy 2,3 xe qua đó rong ruổi cho vui. 150$ là full cho tạm xuất nhập qua lại 2 nước hả bác?

• Like
Reactions: 51A972xx and mhoang
Hạng B2
3/5/10
368
2.454
93
Bác lên web của Sở GTVT TPHCM tìm mẫu đơn đề nghị cấp giấy liên vận Viet-Cam-Lao. Xong bác điền đơn (bác nên in 2 bộ, điền 1 bộ để trống 1 bộ, nếu sai thì điền lại tại chỗ khi nộp). Chuẩn bị bản sao cà vẹt, sổ đăng kiểm, bằng lái, bảo hiểm. Nếu xe đứng tên công ty thì cần đóng dấu và giấy giới thiệu.

Xong bác lên Sở GTVT ở Lý Tự Trọng (ngay ngã tư Pasteur), vào cái phòng ngay cổng nộp. Trong vòng 3 ngày làm việc, bác lên nhận sổ 3 tháng, đóng 50 ngàn.

Khi tới cửa khẩu, bác làm tờ khai hải quan cho xe trước khi làm thủ tục cho người. Tổng chi phí 1 lần qua cửa khẩu cho 1 xe bên VN khoảng 500.000 (BP, HQ, CK), bên Cam 30$.