Hạng B2
1/8/05
228
5
18
56
Khu Qui Hoach Treo
Chào các bác
Bọn em dự định đi Cam để lùng mua 1 số phụ tùng xe hiếm. Em chưa đi Cam bao giờ nên không biết ở đâu tập trung bán, đường xá thế nào. Mong các bác chỉ giáo cho.
Cám ơn các bác.

Hạng C
28/2/06
587
2
18
52
tp hcm
RE: Đi Campuchia săn phụ tùng như thế nào?

bác cứ qua bên đó có rất nhiều người Vịệt ở bên đó nên cũng dễ nói chuyện!
nếu ở sài gòn thì bác đi taxi mai Linh cũng được , nếu muốn đi riêng thì bác lên cửa khẩu mộc bài rồi đi taxi đi Pnompenh giá 30usd (bao nguyên chiếc ) bảo xe nó cho tới sân vận động Olimpic , ngay đó bán đầy đủ các loại.(tài xế taxi đều biết nói tiếng việt)
thân!

Last edited by a moderator:
Hạng C
28/8/05
971
3
0
Hồ Chí MInh City

Trích đoạn: cuongvitinh

nếu ở sài gòn thì bác đi taxi mai Linh cũng được , nếu muốn đi riêng thì bác lên cửa khẩu mộc bài rồi đi taxi đi Pnompenh giá 30usd (bao nguyên chiếc ) bảo xe nó cho tới sân vận động Olimpic , ngay đó bán đầy đủ các loại.(tài xế taxi đều biết nói tiếng việt)
thấn!

Tiện thể bác ghé mấy sòng bài thử vận may đi, nhiều khi không mua phụ tùng mà mua nguyên chiếc xe về đấy :)

Hạng B2
3/11/04
281
424
63

Bác ra Phạm Ngũ Lão đón xe 50 chỗ chạy thẳng lên Phômpênh... giá là 190k (12$)
Visa vào Cam là 20$ giá chính thức nhưng thường là 25$ nếu làm nhanh (nhớ đem theo hình 3-4 nhe bác)
Đến bến xe của Cam thì bác xuống, gọi xe ôm chở tới mấy cái chợ... giá xe ôm từ 1->2$ thui nhe
Đến đó bác tha hồ lựa đồ... mấy con đường sung wanh chợ cũng nhiều đồ lắm... nhưng chỉ lo bác k biết nói phụ tùng = tiếng Miên là gì thui...

• Like
Reactions: BugattiVeyron
Hạng D
1/10/04
3.741
2.945
113
46

e xin lỗi ... mát xa Cam cũng hay lắm, ngay Phờ Nôm Pênh ấy ... :D;):)

sau khi mua phụ tùng hay nguyên xe ưng ý, bác vào làm hai suất .. màu đỏ trên áo là VN, màu xanh là các nước còn lại ... tùy bác chọn .. chúc dzui dzẻ nha ... [8D]

Hạng B2
1/8/05
228
5
18
56
Khu Qui Hoach Treo

Trích đoạn: cuongvitinh

thân!

30 USD taxi thì taxi sẽ chờ để đưa mình về lại Mộc Bài hay chỉ lả 1 chiều vậy bác? Đi chợ thì giá cả có nói thách không bác...?

Hạng D
1/10/04
3.741
2.945
113
46

dạ, thằng e có dịp ở bển khoảng 20 ngày, hết 19 ngày là đi tìm hiểu thị chường Cam rùi, he he ... :D;):)[8|]

[8|]:)[8D]

Hạng B2
1/8/05
228
5
18
56
Khu Qui Hoach Treo

Vậy là sao hả bác Vioswhite, bác đi dự HVNCLC ở NP? Size to quá, pót lại đi bác ơi.