apo
Hạng C
9/12/03
773
38
28
42
Saigon
Em chuẩn bị làm một chuyến du lịch Đà Nẵng - Huế. Lần này kế hoạch chỉ đi thuần túy theo kiểu tabalo, không đi xe ô tô.

Em bay SG -ĐN, rồi sau đó lang thang ra Huế, ở đó 1 vài ngày rồi quay trở lại Đà Nẵng vào Hội An chơi tiếp. Lý tưởng nhất là thuê được cái xe máy đi trong những ngày đó. Em định thuê khoảng 4 ngày. Các bác cho em hỏi là ở Đà Nẵng có dịch vụ nào thuê xe máy đi vài ngày như thế ở Đà Nẵng không? Và điều kiện thuê thế nào?

Cám ơn các bác nhiều.

Hạng D
4/10/07
1.364
4
38
TP Đà Nẵng
phanchutrinh.com.vn
RE: di chuyển từ Đà Nẵng ra Huế

Trích đoạn: apo

Em chuẩn bị làm một chuyến du lịch Đà Nẵng - Huế. Lần này kế hoạch chỉ đi thuần túy theo kiểu tabalo, không đi xe ô tô.

Em bay SG -ĐN, rồi sau đó lang thang ra Huế, ở đó 1 vài ngày rồi quay trở lại Đà Nẵng vào Hội An chơi tiếp. Lý tưởng nhất là thuê được cái xe máy đi trong những ngày đó. Em định thuê khoảng 4 ngày. Các bác cho em hỏi là ở Đà Nẵng có dịch vụ nào thuê xe máy đi vài ngày như thế ở Đà Nẵng không? Và điều kiện thuê thế nào?

Cám ơn các bác nhiều.

Mùa này Huế đang mưa mà bác đi làm chi, chỉ có mà buồn rười rượi. Xe máy thuê thì đầy, em cho bác thuê bác trả em bào nhiêu?:D

apo
Hạng C
9/12/03
773
38
28
42
Saigon

tranh thủ được lúc nào thì đi ngay kẻo nó nguội bác ạ :D
kệ mưa thì mặc áo mưa đi chơi cũng được.

apo
Hạng C
9/12/03
773
38
28
42
Saigon

đang trong phòng ở sân bay đây bác ạ :D

Hạng C
27/6/08
976
2
18
50
www.otosaigon.com

Tháng 8 vừa rồi em cũng làm 1 chuyến du lịch tabalo giống bác từ SG - ĐN - Huế - Hà Nội - Hạ Long. Em ở ĐN 2 ngày tại KS Golden Sea trên đường Phạm Văn Đồng. Ở đây phòng có view nhìn ra đường và biển khá đẹp, sáng chiều có thể đi bộ ra biển tắm. Khách sạn này cũng có dịch vụ cho thuê xe gắn máy (140.000/ngày có cả nón BH), bác muốn thuê mấy ngày cũng được.

Từ ĐN bác ra bến xe mua vé xe chất lượng cao ĐN - Huế (38.000đ/người). Em ở Huế 2 ngày tại KS Camelia chất lượng và dịch vụ ở đây rất tốt (có dịch vụ massage nhưng ko được như SG, buổi tối có cafe trên lầu thượng khá đẹp, buffet sáng ngon và nhiều món). Ở Huế bác có thể thuê 1 xe gắn máy chở mình đi chùa Thiên Mụ và tất cả các Lăng (150.000đ), như vậy khỏi mất công tìm đường vì đường đi các Lăng cũng khó đi. Tối bác thuê 1 chiếc xích lô chở đi lòng vòng quanh Huế rất tuyệt (40.000 - 50.000đ). Ngoài ra, Bác nhớ đi xem ca Huế trên sông Hương nhé, cũng thú vị lắm nhưng ca sĩ thì chỉ là cây nhà lá vườn thui nhưng ... xinh lém :D

Có chút thông tin về chuyến đi vừa rồi gửi bác tham khảo. Hope you enjoy your trip best!!! :)

Hạng D
27/5/05
1.058
14
38
somewhere

mưa toàn tập : Vân Phong Bay, Nha Trang Bay, Cam Ranh Bay...em giờ đang...ở trong phòng khách sạn đây bác ạ :(

O.S.P.D & EMMA JUDGE
22/2/07
1.092
7
63
Saigon

Apồ là dân CEO bác ơi.. ít nhậu nhẹt lắm...
Mùa này DAN có cái nắng, có cái gió, không biết có luôn cái đó không?

Hạng D
30/10/06
1.388
24
38
Air Vietnam
www.aeroviet.com

Đà nẵng, Huế đang mưa tầm tã, em đi làm mà trưa còn ko muốn về nhà :D
Sao bác apo không chọn thời gian khác ? Mưa ở đây nó mưa cả ngày :(chứ ko ào ào rồi hết như SG đâu bác :D