Hạng C
5/9/13
689
156
43
Em định đi qua các địa đuểm này trong một chuyến đi. Nghe nói Qlo 20 í ẹ lắm vây đi đường nào tiện nhất hnay? Tuyến ĐL - Phanrang hiện ntn? Nên đi tuyến này hay quay về ĐL rồi đi thẳng NTrang? Đường nào từ Cam Rang qua Vĩnh Hy gần và tốt nhất???
MONG CÁC BÁC CHỈ GIÁO
ĐA TẠ

Hạng D
2/9/12
1.060
22.314
113
Sài Gòn
Bác nên đi theo kiêu biển >>> núi : SG-Vình Hy-Nha Trang-Đà Lạt-SG sẽ hay hơn.

Đèo Ngoạn Mục - Drann e đi cách nay 2 năm thấy hư hỏng nhiều, sub cũng khá mệt mỏi, giờ k biết sao. Đường đèo Khânh Vĩnh nối NT với ĐL ngon, đẹp, dễ đi (130km, khoảng 3,5 tiếng vừa đi vừa ngắm cảnh), QL 20 giờ nát quá thì bác đi đèo Tà Pứa, 713, 766...

Cung này bác phải có ít nhất 5 ngày mới thoải mái, 4 ngày thì chỉ đi chứ ít đuợc chơi.

Chúc bác có chuyến đi vui vẻ và thú vị.

Last edited by a moderator:
Hạng F
7/12/12
6.178
83
63
Nam BK nói:

Đèo Ngoạn Mục - Drann e đi cách nay 2 năm thấy hư hỏng nhiều, sub cũng khá mệt mỏi, giờ k biết sao. Đường đèo Khânh Vĩnh nối NT với ĐL ngon, đẹp, dễ đi (130km, khoảng 3,5 tiếng vừa đi vừa ngắm cảnh), QL 20 giờ nát quá thì bác đi đèo Tà Pứa, 713, 766...

Cung này bác phải có ít nhất 5 ngày mới thoải mái, 4 ngày thì chỉ đi chứ ít đuợc chơi.

Bác này nói chuẩn đó bác chủ...

Hạng C
19/12/12
895
235
43
31
Em nghe nói đoạn này xấu
:"Từ đoạn qua UBND xã Cam Lập thì đường được mở rộng nhưng xấu tệ, đầy đất đá. Nhấp nhô tới mức mình mãi chăm chú lái xe tránh đá trong bóng đêm, qua ngã 3 Bình Lập hồi nào cũng chả biết! Qua cầu Suối Nước Ngọt thêm một đoạn nữa thì bà xã buộc phải xuống đi bộ, còn mình vật lộn với con xế chở hành lý nặng gắng tìm đường chen bánh xe để bò. Loay hoay, vượt qua ngã 3 đường xuống Bình Tiên cũng không rõ. Mà chú ý sao được vì trời tối quá trong khi con đường bị cày xới lung tung hố to hố nhỏ (đang nâng cấp đường Bình Tiên - Hiệp Kiết - 8,213 km) do thi công quá chậm."
Bác tham khảo thêm link này nè
http://dulichgo.blogspot.com/2013/11/binh-tien-son-hai-ke-ga-co-gi-la-p1.html

Hạng D
18/12/10
2.042
2.494
113
Sài gòn - Huế - Hà nội
Dịp 2/9 mình từ SG về Đơn Dương chơi, có đi từ Đơn Dương (Dran) - Đèo Ngoạn Mục - Phan Rang - Vĩnh Hy - Dran. Lúc đó, đường vẫn còn sửa chưa xong, nhưng đi được. Tuần trước hỏi người nhà là dân Phan Rang lên Đà lạt chơi thì nói rằng Đèo Ngoạn Mục gần xong rồi, xe đi tốt.
Nếu từ Đà lạt thì bác nên đổ đèo Prenn -> Ngã 3 Phi nom -> Thạnh Mỹ -> Dran -> Đèo Ngoạn Mục, v.v.

Hạng C
5/9/13
689
156
43
Đoạn Nha Trang- Vĩnh Hy thì đi ntn vậy các bác? Có nhất thiết phải quay về lại Phan Rang không?

Hạng B2
2/8/12
455
45
28
khổ thật cái dg đi Đà Lạt, giờ muốn đi chơi cũng khó khăn quá.

Hạng D
18/12/10
2.042
2.494
113
Sài gòn - Huế - Hà nội
Bác chủ đề cập đến Đèo Ngoạn Mục làm mình rối...hihi..nếu bác từ SG muốn làm một tour ghé Vịnh Vĩnh Hy (Phan Rang), ghé Nha Trang, ghé Đà lạt rồi về lại SG thì kiểu đi của bác Nam BK là chuẩn nhất, bác không phải qua Đèo Ngoạn Mục làm gì.
Bác cần chú ý tuyến từ Phan Rang ra Vịnh Vĩnh Hy, có một số đoạn đường xấu, và từ Vịnh Vĩnh Hy đi thẳng ra Cam Ranh mà không cần quay lại Phan Rang....bác nên hỏi thêm dân thổ địa, hình như tuyến đường mới dọc biển này đã tráng nhựa xong rồi.
Từ Nha trang thì bác theo đèo Khánh Vĩnh lên Đà lạt...

Hạng C
5/9/13
689
156
43
aH0Ha nói:
Bác chủ đề cập đến Đèo Ngoạn Mục làm mình rối...hihi..nếu bác từ SG muốn làm một tour ghé Vịnh Vĩnh Hy (Phan Rang), ghé Nha Trang, ghé Đà lạt rồi về lại SG thì kiểu đi của bác Nam BK là chuẩn nhất, bác không phải qua Đèo Ngoạn Mục làm gì.Bác cần chú ý tuyến từ Phan Rang ra Vịnh Vĩnh Hy, có một số đoạn đường xấu, và từ Vịnh Vĩnh Hy đi thẳng ra Cam Ranh mà không cần quay lại Phan Rang....bác nên hỏi thêm dân thổ địa, hình như tuyến đường mới dọc biển này đã tráng nhựa xong rồi.Từ Nha trang thì bác theo đèo Khánh Vĩnh lên Đà lạt...
biết là thêm Đèo ngoạn mục sẽ khó sxep lộ trình, nhưng cũng hơn chục năm rồi chứ đi lại cung đường này nên muốn ghé lại xem sao. Vĩnh Hy cũng vậy.
Cảm ơn các bác, vậy là nếu qua hết các địa điểm trên thì có thể không được thưởng thức vẻ đẹp của đèo Khánh Vĩnh

Hạng C
5/9/13
689
156
43
Nam BK nói:

Cảm ơn bác, em dự định đi 5-6 ngày cho thư thả