Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
21/9/04
442
200
43
41
Chào các bác,
Em muốn đi du lịch ở Cambodia bằng xe cá nhân (ô tô) nhưng không biết thủ tuc xin giấy phép thế nào, "xăng cộ" ra sao? Bác nào biết thì chỉ giúp em với nhé!
Đa tạ các bác trước!

Hạng D
10/5/07
1.906
546
113
Thế giới tình yêu
Nếu muốn tự đi theo cá nhân không có theo đoàn nào hết thì quên luôn ý định đó đi bác. Chờ khi có nhóm hội nào đó tổ chức caravan Cam thì đăng ký theo họ, lúc đó mọi thủ tục sẽ được công ty tổ chức chuyên nghiệp lo hết.
Hiện giờ xe cộ qua lại giữa VN và Cam vẫn còn áp chế độ hạn ngạch nhé bác, không phải qua lại tẹt ga đâu, bởi vậy xe cá nhân muốn làm thủ tục tự thân 1 mình chạy qua Cam thì hơi khó nhằn.

Hạng D
7/4/11
1.958
2.023
113
bên Cam đang manh động, bác đi du lịch nhớ cẩn thận

• Like
Reactions: sonBMW
Hạng B1
11/8/09
93
9
8
40
Nếu muốn tự đi theo cá nhân không có theo đoàn nào hết thì quên luôn ý định đó đi bác. Chờ khi có nhóm hội nào đó tổ chức caravan Cam thì đăng ký theo họ, lúc đó mọi thủ tục sẽ được công ty tổ chức chuyên nghiệp lo hết.
Hiện giờ xe cộ qua lại giữa VN và Cam vẫn còn áp chế độ hạn ngạch nhé bác, không phải qua lại tẹt ga đâu, bởi vậy xe cá nhân muốn làm thủ tục tự thân 1 mình chạy qua Cam thì hơi khó nhằn.

Các bác kiểm tra giúp em thông tư này nhé (thông tư 63/2013-BGTVT). Em nghiên cứu thì trong này có đề cập cho phép ôtô cá nhân đi sang Cambodia đấy! Cũng các vài bác trên otosaigon đã đi dịp 2-9 sang Cam tự túc rồi đó, không đi theo đoàn như đi Caravan. Em thấy đi xe cá nhân sang Cam bị khổ cái là các bác xxx bên ấy nhìn thấy biển số VN là gọi vào xin bánh mì, mặc dù không có lỗi gì cả (mấy bác tài bên Cam bảo em vậy đó)

Em trích dẫn đoạn thông tư đó như sau:
" 2. Phương tiện cơ giới phi thương mại (sau đây gọi tắt là xe phi thương mại): là xe ô tô của tổ chức, cá nhân có giấy đăng ký phương tiện và biển số do cơ quan có thẩm quyền của nước Cộng hòa xã hội chủ nghĩa Việt Nam cấp hoạt động qua lại biên giới Campuchia - Lào - Việt Nam không vì mục đích kinh doanh vận tải, cụ thể bao gồm:
a) Xe ô tô của các cơ quan, tổ chức, doanh nghiệp, hợp tác xã trong nước và quốc tế đi công tác, tham quan, du lịch;
b) Xe ô tô chở người dưới 09 (chín) chỗ và xe bán tải (pick-up) đi với mục đích cá nhân;
-> hình như là dòng này mới được thêm vào, trước đây em có nghiên cứu nhưng không thấy
c) Xe cứu hỏa, xe cứu thương, xe cứu hộ, xe thực hiện sứ mệnh nhân đạo;
d) Xe ô tô, xe ô tô đầu kéo, rơ moóc hoặc sơ mi rơ moóc được kéo bởi xe ô tô và xe máy chuyên dùng thuộc các doanh nghiệp, hợp tác xã vận chuyển phục vụ các công trình, dự án hoặc hoạt động kinh doanh của đơn vị mình trên lãnh thổ Campuchia, Lào."

• Like
Reactions: sonBMW
Status
Không mở trả lời sau này.