Đi làm ăn ở tỉnh, nên chọn Sedan hay SUV?
Xin chào các bác OSER. Mình 36t, đang sống tại Sài Gòn. Đang làm trong ngành xây dựng thủy lợi và cầu đường. Sắp tới có nhu cầu đi lại làm ăn ở các tỉnh miền Tây, nhờ các bác có thể tư vấn nên chọn dòng nào giữa sedan và SUV để thuận lợi trong việc di chuyển cũng như hình ảnh khi gặp đối tác.[pagebreak][/pagebreak]
Hiện nay mình có một doanh nghiệp riêng và muốn mở rộng việc kinh doanh ở các tỉnh miền Tây, cụ thể là Cần Thơ, Vĩnh Long, An Giang nên đi tuyến SG-Miền Tây rất nhiều. Mình tự lái, không có tài xế.

Mình cũng đang định đầu tư một chiếc xe để thuận tiện trong vấn đề hình ảnh và thuận tiện trong việc quan hệ công tác. Các bạn OSER có kinh nghiệm làm ăn ở miền Tây xin chia sẻ giúp kinh nghiệm nên chọn sedan hay SUV để vừa phù hợp đường xá mà cũng thuận tiện trong làm ăn.

Mình hiện đang có 500tr, có thể vay thêm ngân hàng 200tr nữa.

Last edited by a moderator:
Hạng C
7/5/15
742
975
93
36
Sài Gòn
Bác làm trong ngành xây dựng thì em nghĩ bác nên chọn SUV hoặc Pickup.
Ko biết bác có hay chở đồ này nọ hay ko? Chứ em thấy mấy ông bạn làm bên xây dựng thường đi pickup để tiện chở đồ này nọ.
Hơn nữa bác hay đi đường trường em nghĩ SUV hoặc Pickup chạy sướng hơn.
Chúc bác sớm có chiếc xe ưng ý :)

Trùm Cứt
16/8/15
1.018
39.976
113
Côn Đảo
Tháng để dành 5 triệu là thoãi mái, mua đồ ngoài rẽ hơn trong hãng.
Cạ gầm thì tuỳ cung đường, nhưng lót gầm của mec cũng ok.
Em cạ phà miết.

• Like
Reactions: thanhdan103
Hạng C
7/5/15
742
975
93
36
Sài Gòn
Mình làm xây dựng nhưng chủ yếu đi giao dịch làm ăn bác à, mua xe cũng định mời mấy xếp đi ăn trưa chỗ xa xa một chút chứ không dùng xe đi công trình. Mình cũng ít chở đồ nên pick up mình thấy cũng bất tiện trong vấn đề tạo hình ảnh.
Vậy SUV cho rộng rãi thoải mái, ko sợ cạ gầm, chấp đường xấu.
Bác thích sedan thì tầm tiền đó có Cruze, máy mạnh dáng sang. Xe mới luôn nhoa.

• Like
Reactions: nam_forza
Hạng D
11/4/10
1.519
3.095
113
TP.HCM
xe bán tải là sự lựa chọn tối ưu cho Bác,..ngành xây dựng người đi chung xe sẽ ko câu nệ đâu Bác..bảo dưỡng nhẹ nhàng, kiếm tiền mua 1 chiếc MPV hay sedan để chở gia đình.

Hạng D
4/2/05
1.060
990
113
Xin chào các bác OSER,
Mình 36t, đang sống tại SG. Đang làm trong ngành xây dựng thủy lợi và cầu đường.
Hiện nay mình có một doanh nghiệp riêng và muốn mở rộng việc kinh doanh ở các tỉnh miền Tây, cụ thể là Cần Thơ, Vĩnh Long, An Giang nên đi tuyến SG-Miền Tây rất nhiều. Mình tự lái, không có tài xế.
Mình cũng đang định đầu tư một chiếc xe để thuận tiện trong vấn đề hình ảnh và thuận tiện trong việc quan hệ công tác. Các bạn OSER có kinh nghiệm làm ăn ở miền Tây xin chia sẻ giúp kinh nghiệm nên chọn sedan hay SUV để vừa phù hợp đường xá mà cũng thuận tiện trong làm ăn.
Mình hiện đang có 500tr, có thể vay thêm ngân hàng 200tr nữa.
Cám ơn các bạn OSER rất nhiều. CHúc các bạn một mùa Giáng Sinh an lành và nhiều kỷ niệm.
- em đi miền tây hàng tháng. Lúc thì sandan khi thì suv.
- cảm nhận em đi đường xa đường xấu suv khỏe hơn.
- ngoài việc đi cho công việc bác chủ còn chở khách giao tiếp thì làm con ếch 2011 . Không thì xe mới vitara hay ecosport đều ok.q