Tập Lái
30/4/20
29
12
0
46
Đi miền Tây chơi gì nhiều ngày?

Em chào các cụ OS! Em là dân Bắc, đợt này xăng rẻ nên em quyết đi phượt cực Nam. Em kính nhờ các cụ trong Nam tư vấn giúp em là trong 10 ngày em sẽ phượt từ Buôn Mê Thuột vào Tây Nam Bộ rồi vòng sang Đông Nam Bộ ra Mũi Né thì em nên đi theo lộ trình như thế nào và ghé những đâu chơi (thời gian có thể lên 12-13 ngày). Em sẽ rất ít cơ hội đi 1 lần nữa kiểu như này nên muốn thăm được những điểm du lịch thú vị. Ưu tiên 1 của em là cảnh đẹp và ưu tiên 2 mới là chất lượng mặt đường. Em cảm ơn các cụ!

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: atuanta
Em chào các cụ OS! Em là dân Bắc, đợt này xăng rẻ nên em quyết đi phượt cực Nam. Em kính nhờ các cụ trong Nam tư vấn giúp em là trong 10 ngày em sẽ phượt từ Buôn Mê Thuột vào Tây Nam Bộ rồi vòng sang Đông Nam Bộ ra Mũi Né thì em nên đi theo lộ trình như thế nào và ghé những đâu chơi (thời gian có thể lên 12-13 ngày). Em sẽ rất ít cơ hội đi 1 lần nữa kiểu như này nên muốn thăm được những điểm du lịch thú vị. Ưu tiên 1 của em là cảnh đẹp và ưu tiên 2 mới là chất lượng mặt đường. Em cảm ơn các cụ!
Các KDL ở Miền Tây hiện đang đóng cửa do dịch COVID nhé, chưa rõ khi nào thì mở lại.

Hạng D
28/6/16
1.514
1.717
113
Đi MT thì cứ dắt lưng 200 chai, hỏi google những chỗ nổi tiếng, ở homestay, ăn đặc sản từng vùng, ngủ mặn với... :p
À bác nhớ dắt lưng thêm ít ... nữa:)

Hạng B2
29/5/07
492
439
68
đi Miền Tây không có nhà người quen không cảm hết được đâu, cũng chẳng có địa điểm gì du lich, chủ yếu trải nghiệm cuộc sống, món ăn, khung cảnh thôi.

• Like
Reactions: namvios
Hạng D
8/10/11
3.066
5.933
133
Miền tây ai có quê bà con quen biết về mới thấy thoải mái hương đồng gió nội, vào mấy KDL cứ giả giả chơi trò này trò kia cũng xíu chán ăn uống ko vui.

Như hơm nay em đi hái trâm và mò chem chép cã đám con cháu súm lại nướng và uống nước ngọt cũng vui chứ không bia rượu.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
29/6/15
4.918
15.765
113
39
đi Miền Tây không có nhà người quen không cảm hết được đâu, cũng chẳng có địa điểm gì du lich, chủ yếu trải nghiệm cuộc sống, món ăn, khung cảnh thôi.
E "nuôi quàng cảnh" mình người Cần Thơ, đi về đó ko cần người thân, e vẫn đi 14 ngày ko những vui, mà là rất vui (có điều về nhà nghỉ 2 ngày mới khoẻ đầu gối, với xương sống ạ) :p

Hạng C
9/6/10
863
985
103
Ajinomoto Việt Nam
E "nuôi quàng cảnh" mình người Cần Thơ, đi về đó ko cần người thân, e vẫn đi 14 ngày ko những vui, mà là rất vui (có điều về nhà nghỉ 2 ngày mới khoẻ đầu gối, với xương sống ạ) :p
Bác nói chuẩn, về miền lo ko có sức thôi chứ thiếu gi trò vui

• Haha
Reactions: Daewoo
Hạng D
8/10/11
3.066
5.933
133
Hóng vợ cã thấy dc tuột quần cã 2

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
26/9/17
145
148
43
39
VIETNAM
Đi food tour hay trái cây tour thôi chứ miền tây chống dịch có gì mà chơi . Nhớ thời trẻ đi cafe tour dọc quốc lộ 1 từ SG về Cần Thơ phải mất 6 tháng trị bệnh da liễu hố hố ..