Tập Lái
18/7/09
7
0
0
Có anh bạn ở bình dương giới thiệu cho e 1 e Ford Taurus 1.8 đời 1990. Nhìn bề ngoài và nội thất thì cũng ok lắm. Còn Máy thi theo a thợ máy em quen đánh giá thì bị kêu cam, ngông km bị gẫy, kim nhiệt độ nước thì có lẽ bị đấu lộn dây nên nó lên ngược.
Em có test thử thì thấy nó o vọt lắm lên từ từ thôi. Tay lái bi lắc khi chạy và 2 bánh trước sàn cũng hơi nhiều. Bác này ra giá 90 triệu. Các bác thấy thế nào. Tình trạng như vậy gia có ok không, và có phụ tùng thay thế những hư hõng trên khống các bác ơi.
Thanks các bác nhiều !
Em Lính mới.

imc
Hạng C
1/9/06
934
1
18
Taurus làm gì có máy 1.8 bác?
Máy nhỏ nhất là 2.5 I4

Tập Lái
18/7/09
7
0
0
Em quen nói rỏ. số tự động bác ơi. em chưa xem giấy tờ chỉ nghe chủ xe nói là 1.8 3 máy 6 bugi đó bác.

imc
Hạng C
1/9/06
934
1
18
Taurus chỉ có máy 2.5, 3.0, 3.5, mà 3.8 thoi bác

Hạng B1
7/10/09
50
2
0
lamhh nói:
Em quen nói rỏ. số tự động bác ơi. em chưa xem giấy tờ chỉ nghe chủ xe nói là 1.8 3 máy 6 bugi đó bác.

Đúng rồi, đời xe này có số tự động AT và 1.8L . Nhưng nó là loại Ford Taunus, chắc bác nhìn nhầm ký tự N ra ký tự R thôi.

Vâng, loại Ford Taunus số tự động cũng có dung tích 1.8L.

Tập Lái
18/7/09
7
0
0
Chắc em nhìn nhằm rồi. Đúng là Taunus 1990.
vậy theo như em mô tả ở trên thì xe này giá khoảng bao nhiêu vậy bác. nếu bác rành con này thì cho em xin số để alo bác tư vấn cho em thêm. em cũng khoái con này lắm.
Nhưng chưa dám cưới em nó vì sợ em nó o có thuốc trị khi bệnh hoạn.

Hạng B1
7/10/09
50
2
0
lamhh nói:
Chắc em nhìn nhằm rồi. Đúng là Taunus 1990.
vậy theo như em mô tả ở trên thì xe này giá khoảng bao nhiêu vậy bác. nếu bác rành con này thì cho em xin số để alo bác tư vấn cho em thêm. em cũng khoái con này lắm.
Nhưng chưa dám cưới em nó vì sợ em nó o có thuốc trị khi bệnh hoạn.
Bác ơi cái này chắc cũng khó, bởi vì không biết chiếc này được sản xuất tại nước nào. Loại Taunus từ những năm 80 trở đi được lắp làm tại các nước khác, ví dụ như ở châu Á, Đức, Thổ… chứ không còn làm tại Mỹ nữa. do vậy nó cũng đa dạng bác à. Cần phải biết chính xác nó được đẻ ra ở đâu thì dễ hơn bác.