Hạng C
23/3/09
904
226
43
xin visa Nhật cũng không quá khó. Mới xin được xong

Hạng D
10/6/09
1.086
548
113
Patrick Dinh at Millennium Mitsui Garden Hotel.

June 3 · Yokohama, Tokyo, Japan ·

Tám năm qua mình có chút duyên với Nhật Bản! Lần lượt từng chuyến đến nay đã qua hết 8 vùng từ Hokkaido, Tohoku, Kanto, Chubu, Kansai, Chugoku, Shikoku và rồi Kyushu với 36/47 tỉnh, hơn trăm thành phố khắp Japan..

Câu chuyện tưởng như hôm qua: Từ những buổi ướt đẫm mưa hè trên đồng hoa ở Furano, đêm tuyết phố Sapporo, món cua biển thật tươi quán nhỏ Hakodate, rồi đỏ rực vườn táo Aomori, cụ ông mời chén trà vùng quê Akita, say khướt với món sò sướng ở Sendai, bao đêm Tochigi lạnh buốt tuyết xuống, thật nhớ cây kem tươi mua cho con gái ở Kyoto..

Rồi những đêm bên lò than tí tách ở làng Shirakawago, gió sớm lồng lộng con đường tường tuyết Tateayama, rồi những buổi hối hả trễ tàu quê Miyazaki, nhớ món canh mặn ở Hiroshina, và buổi trưa tỉnh lặng vườn zen Takamatsu với nụ cười làm xao xuyến của em gái quê Kagoshima..

Đêm nhìn xuống Ginza vẫn đèn lấp lánh dòng người qua lại..mai ghé mua ít rong biển cho con gái, vài cây bút cho con trai.. Home!

• Like
Reactions: khoaitaySG
Hạng B1
24/9/16
85
94
18
44
Em mới vừa đi về đây, mà đi 1 mình tự xin visa.
Em đi 14 ngày sẽ post góp vui chung với bác chủ thớt,và chia sẽ những điểm ăn chơi cho bác nào quan tâm đến xứ Phù Tang xinh đẹp.
Hành trình của em từ HCM - TOKYO - HOKKAIDO
Giờ nghĩ lại thấy mình cũng hơi liều dám đi 1 mình trong khi mọi thứ chưa biết tới, chưa từng đi, không biết tiếng, không đơn giản như mình nghĩ.Nhưng đất nước Nhật Bản xinh đẹp và hiền hòa nên em quyết định 1 chuyến, không uổng công sức mày mò học hỏi kinh nghiệm phượt cho chính bản thân mình.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: khoaitaySG and DSG
Hạng B1
24/9/16
85
94
18
44
Ngày 1
Bay VN Dreamliner 787 12h đêm sáng 8h tới Tokyo
Đi Nhật không quá khó

Đồ ăn tuyến này ngon hơn mấy tuyến ĐNA nhiều.
Thực đơn bữa sáng
Đi Nhật không quá khó
Đi Nhật không quá khó

Đi Nhật không quá khó
Đi Nhật không quá khó

Đi Nhật không quá khó

Khuyến mãi trong lúc chờ other thức ăn :D
Lạc rang
Đi Nhật không quá khó

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: DSG
Hạng B1
24/9/16
85
94
18
44
Gắn sim 4G vào, cái này mua sẳn ở VN cài đặt máy lại khi tới Nhật. Khỏi phải thuê cục phát wifi vì mình đi 1 mình cho tiện.
Đi Nhật không quá khó

Tập Lái
11/8/17
1
4
3
34
Nghe nói bên Nhật chi phí ăn ở cao lắm đúng không bác