Hạng B2
1/8/05
228
5
18
56
Khu Qui Hoach Treo
Các bác ơi tối nay bọn em khởi hành đi Ninh Chữ, sẽ ở lại 2 đêm. Cho em xin tý kinh nghiệm như tham quan gì ở loanh quanh biển Ninh Chữ, ăn uống giề../, đường xá có **** kg?
Em nghe nói có khu rừng quốc gia Núi Chúa gì đó gần đó phải không các bác, còn Vịnh Vĩnh Hy là ở đâu ạ.?
Cám ơn các bác nhiều .

RE: Đi Ninh Chữ, chỉ dùm em tý.

Nhóm bọn em gồm gia đình các bác minhtit, Hiepdx, Gùa, BMW325, nguyenhyvn mới đi Ninh Chữ dịp 30/4 và nghỉ tại Đen Giòn...nói chung là tuyệt, đường xá thì ngon, nghỉ ăn trưa tại ngoại ô Phan Thiết, bác đi buổi tối thì em không rõ đường xá thế nao nhưng theo em là sẽ không có vấn đề gì. Đợt bọn em đi chỉ gặp 1 trạm, không có bắn tốc độ...cỗ chơi thì Ninh Chữ cũng không nhiều chỗ chơi nhưng đi với gia đình thì như vậy là ổn...:D

Hạng B2
2/3/06
131
1
0
68
Viện dưỡng lảo Q5

Trích đoạn: Tad

Các bác ơi tối nay bọn em khởi hành đi Ninh Chữ, sẽ ở lại 2 đêm. Cho em xin tý kinh nghiệm như tham quan gì ở loanh quanh biển Ninh Chữ, ăn uống giề../, đường xá có **** kg?
Em nghe nói có khu rừng quốc gia Núi Chúa gì đó gần đó phải không các bác, còn Vịnh Vĩnh Hy là ở đâu ạ.?
Cám ơn các bác nhiều .
Gỏi cá Mai Ninh Chữ là số 1, nhớ đừng quên .

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Từ trung tâm Phan Rang, đi hướng QL 27 (đường lên Dalat) : ra khỏi trung tâm chừng 6km, quẹo phải => ga xe lửa Tháp Chàm. Từ ngã ba vửa kể, không hề có bảng chỉ dẫn gì ráo trọi ! Bác nào có đưa đón khách đi ga Tháp Chàm, thì mần như rứa.
Good trip, dear bác Tad :D

Hạng B2
1/8/05
228
5
18
56
Khu Qui Hoach Treo

[/quote]
cá thì như nhau nhưng nuớc chấm thì chẹp chẹp . . . khác nhau .
[/quote]
Bác Chẹp Chẹp làm em mắc cười quá, nghĩ tới lúc đó đó

Tập Lái
10/4/06
12
0
0
TX VINH LONG

Ở Ninh Chữ co khu du lịch Hoàn cầu, tương đối lịch sự. Trong đó có luôn tour đi tham quan Vịnh Vĩnh Hy bằng tàu đáy kính. Các pác muốn tự đi Vĩnh Hy cũng được, ở đó có thể tự thuê thuyền của dân hoặc mua vé tàu đáy kính đi ra các bãi tắm ngoài biển, rất đẹp, hoang sơ. Dịch vụ còn hoang sơ, chưa có gì nhiều. Các pác muốn ăn hải sản có thể gọi điện thoại đặt trước cô tám khiệu 068870139, giá hữu nghị, hải sản tươi ngon. Chúc các pác vui

Hạng B2
1/8/05
228
5
18
56
Khu Qui Hoach Treo

Cám ơn Bác Vinastar.
Em đã lưu số dt cô Tám. Em ở Đen Giòn, chắc là gần Hoàn Cầu?
Từ đó đi Vịnh Vĩnh Hy thì bao xa vậy bác. Tour tham quan san hô bằng tàu đáy kính thì tốn bao lâu hả bác, chắc phải đi vào sáng sớm?

O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh

Đen giòn thì ngay sát bên Hoàn Cầu rồi, đi tàu đáy kính thì phải đi từ sáng sớm (khoảng 7h) thì mới kịp về ăn trưa bác ạ. Bác ó thể hỏi vụ này ngay tại Đen Giòn