Tập Lái
13/8/15
5
3
3
40
Tư vấn đi phà cao tốc đến Phú Quốc
*Ảnh minh họa

Anh em cho hỏi muốn đi phà cao tốc đến Phú Quốc thì nên đi ở cảng Rạch Giá hay Hà Tiên?

Nhờ anh em tư vấn, thanks.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
22/6/13
110
50
30
Cho mình hỏi ké luôn là muốn mua vé phà hà tiên ở sg thì mua ở đâu , và mình đi từ sg thì nên đi phà nào hà tiên hay rạch giá , cám ơn

Tập Lái
11/6/17
23
43
13
Cho mình hỏi ké luôn là muốn mua vé phà hà tiên ở sg thì mua ở đâu , và mình đi từ sg thì nên đi phà nào hà tiên hay rạch giá , cám ơn
Mình mới đi phà Thạnh Thới ra PQ dịp tết âm lịch vừa rồi, vài thông tin chia sẻ với bạn: số đt tổng đài: 1900966908/0919222253 hay phòng vé Hà Tiên: 02973 966 766 (thông tin cụ thể hơn bạn có thể xem trang facebook của họ) để đặt vé.
Đến Hà Tiên bạn ghé phòng vé ở bến phà Thạnh Thới trước giờ phà khởi hành khoảng 30-45p để lấy vé, thanh toán tiền (được miễn vé cho tài xế ô tô) và khai báo y tế. Nên đặt luôn vé cho chiều về.

Bạn tham khảo thêm thông tin ở thread này: https://www.otosaigon.com/threads/t...-xa-sai-gon-phu-quoc-dip-tet-am-lich.9001143/

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
9/1/20
23
13
3
54
bác đt đặt vé trước khi nào tới nơi mới trả tiền nhé

• Like
Reactions: Xuanvietus
Hạng B2
22/6/13
110
50
30
Mình mới đi phà Thạnh Thới ra PQ dịp tết âm lịch vừa rồi, vài thông tin chia sẻ với bạn: số đt tổng đài: 1900966908/0919222253 hay phòng vé Hà Tiên: 02973 966 766 (thông tin cụ thể hơn bạn có thể xem trang facebook của họ) để đặt vé.
Đến Hà Tiên bạn ghé phòng vé ở bến phà Thạnh Thới trước giờ phà khởi hành khoảng 30-45p để lấy vé, thanh toán tiền (được miễn vé cho tài xế ô tô) và khai báo y tế. Nên đặt luôn vé cho chiều về.

Bạn tham khảo thêm thông tin ở thread này: https://www.otosaigon.com/threads/t...-xa-sai-gon-phu-quoc-dip-tet-am-lich.9001143/
Bạn cho mình hỏi thêm mình đi xe 7 chỗ vậy mình có nên chạy xuống hà tiên luôn k , hay nên ở rạnh giá đi qua phà luôn, đường tù rạch giá xuống hà tiên giờ còn xấu k bạn , cám ơn bạn trước

Tập Lái
11/6/17
23
43
13
Bạn cho mình hỏi thêm mình đi xe 7 chỗ vậy mình có nên chạy xuống hà tiên luôn k , hay nên ở rạnh giá đi qua phà luôn, đường tù rạch giá xuống hà tiên giờ còn xấu k bạn , cám ơn bạn trước
QL 80 đoạn RG-HT hơi nhỏ và mặt đường ko tốt lắm nhưng đi cũng ổn.

Đi phà ở HT hay RG thì tùy tình hình sức khỏe, sở thích mỗi nhà, mình thì có người nhà bị say sóng nên phải hạn chế tối đa thời gian đi phà nên mình đi tuyến HT-PQ do tuyến này thời gian đi phà ngắn hơn tuyến RG-PQ

Hạng F
6/9/18
7.371
16.336
113
35
đường ko xấu nhưng nhỏ nha bác,, nếu ở RG rồi thì nên ra PQ luôn thay vì ráng chạy xuống HT,, cũng ko nhanh hơn là mấy