Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
14/1/13
1.772
1.580
113
Tình hình là T6 tuần này nhà em đi Nha Trang, có quá nhiều con đường để chọn, mà em thì ít đi tuyến này. Nhờ các bác góp ý cho em đi lộ trình nào tốt nhất. và theo các bác thì khoảng bao lâu e đến dc Nha Trang. E khởi hành lúc 2:30 sáng.

và ở Nha Trang thì e nên ăn cái gì , ở đâu :D . Trên đường đi có các điểm nào nên dừng, nghỉ, ăn thì các bác tư vấn em nhé. Có gì e chụp hình lại cho các bác xem ..he he.

Hạng D
4/9/13
1.284
1.119
133
@ bo sua: đã có nhiều thớt nói về chủ đề này. Bác chịu khó search là ra ngay.
Mình túm lại con đường đi hợp lý nhất & thoải mái nhất trong giai đoạn QL1 đang làm đường suốt tuyến, và quan trọng là bạn đi cùng gia đình nên cứ thoải mái mà đi cung đường ven biển (xa chút xíu, nhưng đường tốt, không kẹt xe) :

1. Sàigòn phan thiết: SG-Cao tốc LT0DG- QL51-Bàrịa-QL55 -Lagi-DT719 (ven biển ra tới phan thiết)-Phan Thiết-HònRơm-Lương sơn (QL1)
Bác xem link bên dưới (mình mới đi Phan thiết về hôm 27/5)
http://www.otosaigon.com/threads/duong-di-sai-gon-phan-thiet-danh-cho-may-bac-ga-nhu-em.7211279/

2. Cam Ranh- Sânbay cam ranh (vào Nguyễn tất Thành)-Bãi dài- Nha Trang
Cung đường này thì mình nghĩ Bác quen thuộc rồi nhỉ!
Mình về Nha Trang luôn đi cung đường này, thích nhất là đi dọc biển!

Thời gian đi khoảng: 9~12 tiếng tuỳ trình lái của Bác

Về ăn uống tại Nha Trang:
1. Hải sản ngon bổ rẻ: @bo sua: đi qua cầu Trần Phú, rẽ trái đường Tháp Bà (và đường Bờ Kè sông song song nó) là Trung tâm hải sản bình dân, có cà Bánh Xèo, Bánh Cắn (dối diện Ponaga)- phía bờ kè cùng khu Hải sản luôn nhé.
2. Bánh canh, Bún cá: nổi tiếng lần nào mình về cũng ăn: 123 Ngô Gia Tự (Bánh canh LOAN)
3. Chè trái cây (đặc sản Nha Trang), buối tối trên đường Quang Trung-góc Hoàng Văn Thụ.
4. Cơm niêu: các nhà hàng trên đường Nguyễn Thị Minh Khai
5. Ăn cháo vịt chiều, tối: Vịt Cầu Dứa nổi tiếng mấy chục năm nay (cách Trung tâm khoảng 3.5 km), hỏi ai cũng biết
6. Phở: phở Nha Trang khác Sàigon, các quán Phở địa phương bất cứ chỗ nào gần nơi bạn ở mà dân địa phương ăn đông tì vào. Còn muốn Phở Sài gòn thì "Phở 2000" ở ngay cạnh Nha Trang Logde, đường Lê Thánh Tôn

Về điểm dừng chân:
1. Cafê sáng: Tại Phan Thiết - Gần cuối đường Trần Hưng Đạo (bên tay phải) có quán cáfê Tiếng Xưa rộng- đẹp, cafe OK, ăn sáng hơi mắc mà không ngon. Trước Tết về mình tìm dc chỗ này.
2. Ăn trưa tại Phan Rang: nhà hàng Chốn Quê (chỗ này thì đi Ctác Ninh Thuận hay dc mời ăn, thấy dc).nằm ngay QL nên tiện đường không phải vào Tp Phan Rang, quán vườn rất thoải mái!
Từ SG ra qua khỏi Cầu->Bùng Binh rẽ vào Tp Phan Rang, bạn đi thẳng QL1 luôn tầm 500m, nhìn bên phải, quán dễ tìm. Hoặc hỏi thăm là biết ngay.

Trên đây là góp ý những gí mình biết và đã dùng qua, hy vọng sẽ giúp ít nhiếu cho bác!
Chúc Bác có chuyến đi vui & góp ý thêm sau chuyến đi nha!
P.S: Hè này mình cũng sẽ đi Nha Trang nhưng chua có lịch!

Hạng D
14/1/13
1.772
1.580
113
Tại em đi khung giờ khác các bác nên mí hỏi mà :D.

Còn QL 1 lúc này ghê lắm hả bác ?

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN
Khung giờ bác bosua đi em dự là 12 giờ trưa bác đã tới Nha Trang, bác đi giờ đó thì cứ QL1 mà thẳng tiến thôi ạ

Hạng D
14/1/13
1.772
1.580
113
E đã tới Nha Trang, 13h em mới tới , chắc do nghỉ nhiều quá. QL1 đang sửa nhưng vắng cực kỳ, e sợ XXX nên ko dám vọt nhanh, nhưng sau chuyến nay có lẽ đường xá tốt hơn nhiều & ko còn cảnh đi 8 hay 10 tiếng nữa đâu:D>

• Like
Reactions: TigerCar
Tập Lái
12/11/11
21
2
3
Hôm nay em cũng đi Nha Trang, đi đêm nên sẽ theo QL 1A, bác bo sua đi sedan hả, chạy thoải mái không bác?

Tập Lái
11/6/14
1
0
1
46
E đã tới Nha Trang, 13h em mới tới , chắc do nghỉ nhiều quá. QL1 đang sửa nhưng vắng cực kỳ, e sợ XXX nên ko dám vọt nhanh, nhưng sau chuyến nay có lẽ đường xá tốt hơn nhiều & ko còn cảnh đi 8 hay 10 tiếng nữa đâu:D>
Đường xấu lắm không bác Bo sua? em định cho bà cả và F1 đi Nha Trang chơi nhưng phân vân giữa đi xe Phương TRang hay hay bằng vợ 2. :)

Hạng D
14/1/13
1.772
1.580
113
Đường xấu lắm không bác Bo sua? em định cho bà cả và F1 đi Nha Trang chơi nhưng phân vân giữa đi xe Phương TRang hay hay bằng vợ 2. :)

Đường xấu lắm bác ơi nhưng nói chung 90 chạy dc tuốt :)). Chỉ có đoạn cà ná, phan rí, phan thiết là xấu thiệt. Bác đi giờ thật sớm thì cũng k đến nỗi.

Nếu từ SG bác đi Cao Tốc => DT 769 => QL1A => Phan Thiết => DT 706B => DT716 => QL1A. => Nha Trang.

Bác có xe thì đi xe chứ giao mình cho Phương Trang làm gì, cứ tay lái mình mà tiến thôi. Ko tin ai dc hết. Đừng say xỉn , hay buồn ngủ là dc. :D.

• Like
Reactions: nguyenhungkdcbh
Hạng D
14/1/13
1.772
1.580
113
Hôm nay em cũng đi Nha Trang, đi đêm nên sẽ theo QL 1A, bác bo sua đi sedan hả, chạy thoải mái không bác?

E đi sedan bác ơi, nói chung là ổn, đường xấu nhưng nó mở rộng 2 bên đều nhau nên cẳn bản là dễ đi. Cả nhà zzzz hết, có mình em thức à .Đi đêm cho khỏe nha bác, càng chạy càng tỉnh, đừng ráng đi sớm rùi ra Nha Trang ngủ là dc. Ngủ xí rùi đi :D

Status
Không mở trả lời sau này.