Hạng C
11/10/09
904
732
93
HCM
Kính gửi Các Cụ,

Lễ này Em định đi Sài Gòn - Tây Ninh 29-4-2018 về trong ngày, nhờ Các Cụ cho thông tin thêm thông tin về đường sá, quán ăn... Ba năm nay Em mới đi lại.

Cám ơn Các Cụ nhiều và chúc mọi người vui.

Hạng B2
6/12/17
172
69
28
48
cũng định đi Ma Thiên Lãnh đây, coi có lụm bí kíp cửu âm chân kinh nào còn xót lại không

Hạng B1
5/11/15
80
232
33
40
Tây ninh thì chạy theo đúng biển báo.ko có cảnh xxx, ko có trạm thu phí.Ăn uống thì bò tơ năm sánh, Bàu Sen, Minh Đẹt, Lúa Vàng...gì gì nữa thì các bác có thể alo em chỉ thêm (0964.321.123).Ma thiên lảnh thì chỉ có cháo gà là ngon thôi vì nhờ bắp chuối trồng tại đó.Vài năm nữa thì du lịch Tây Ninh chắc ngon vì Sun groud đang đầu tư.

• Like
Reactions: zace4000
Hạng C
11/10/09
904
732
93
HCM
Tây ninh thì chạy theo đúng biển báo.ko có cảnh xxx, ko có trạm thu phí.Ăn uống thì bò tơ năm sánh, Bàu Sen, Minh Đẹt, Lúa Vàng...gì gì nữa thì các bác có thể alo em chỉ thêm (0964.321.123).Ma thiên lảnh thì chỉ có cháo gà là ngon thôi vì nhờ bắp chuối trồng tại đó.Vài năm nữa thì du lịch Tây Ninh chắc ngon vì Sun groud đang đầu tư.
Cảm ơn Bác nhiều.

Hạng B2
6/12/17
172
69
28
48
Bác vừa ra khỏi Củ Chi vào địa phận Tây Ninh, ngay cổng chào có cắm 1 biển bên phải, dừng lại đọc nhé.
Ý của nó là bạn phải nhường đường xe sau khi an toàn. Bạn không nhường đường gặp xxx là tít bạn vào.
Tiếp theo là đạon về từ cầu vượt Củ Chi đến cầu bông có 2-3 chổ quẹo trái mà dưới đường có vẽ vạch tam giác nhô ra. Bác nhớ chạy lane ngoài nhe, đừng ôm con lươn. Coi chừng xxx phạt lỗi lấn lane (CMN chổ này mà nó ép mình chạy lấn lane mới cay)
Ăn uống:
- HỦ tiếu Nam Vang - khu Chợ Việt Kiều ở Củ Chi (phía TP về TN)
- Chạy lố thì có quán canh bún giò Heo (phía TP về TN)
- Bánh tráng (nơi khởi nguồn của muối ớt Tây Ninh và bánh tráng trộn): thuộc địa phận Gò Dầu. Nếu bác đi Núi Bà qua Gò Dầu (chứ không phải chổ Thất Cao Đài Trãng Bàng quẹo phải) đến vòng xoay thì quẹo phải đi Núi Bà, Đi thẳng lên Mộc Bài, thì bác quẹo trái xuống trường. Còn ở Núi Bà về thì đến bồn binh cứ đâm thẳng rồi chạy từ từ kiếm chổ nào đông thật đông có ghi "Út Yến" nhe vì nguyên cái rừng bán bánh tráng đều có chữ Yến dễ nhầm lẫn.
- Ăn chay ở Hòa Thành
- Ở Gò Dầu còn có quán gà nướng Quốc Linh
Bác cứ hỏi vì dân địa phươn hăng hái trả lời lắm. Nhớ đừng qua cầu Xóa nợ rồi qua Cam làm vài ván là đi về bằng xe bus luôn đó

• Like
Reactions: ktvvt and ntphuoc
Hạng C
27/8/14
905
1.194
93
TP.HCM
Xin cho biết thêm hướng Chùa Bà Tây Ninh về, địa fận Trảng Bàng, qan' nằm bên tay fải luôn ăn được + giá cũng bình dân đó bác. Chi tiết cụ thể (như hìh) nhe':
Đi Tây Ninh lễ 30-4-2018
Đi Tây Ninh lễ 30-4-2018

Đường chạy oke! (chậm cho chắc để né kịp mấy cái ổ cục tác)
Chúc thớt Bìh An!

Hạng D
2/8/09
1.563
84
48
Bác đi nếu tiện ghé ăn heo mọi quay Diễm Mi,e hay ghé ăn ngon lắm ạ,ở Củ chi Nguyễn Thị Rành cũng có 1 quán nữa.Tiện đâu ghé ăn đó ạ.
Đi Tây Ninh lễ 30-4-2018

• Like
Reactions: ntphuoc
Hạng B2
15/1/19
137
2.961
94
46
Tiếp theo là đạon về từ cầu vượt Củ Chi đến cầu bông có 2-3 chổ quẹo trái mà dưới đường có vẽ vạch tam giác nhô ra. Bác nhớ chạy lane ngoài nhe, đừng ôm con lươn. Coi chừng xxx phạt lỗi lấn lane (CMN chổ này mà nó ép mình chạy lấn lane mới cay)
Chỗ này là sao, bác có thể nói rõ chút không? Thứ bảy này mình đi Tây Ninh, lần đầu cầm lái -)

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Bác vừa ra khỏi Củ Chi vào địa phận Tây Ninh, ngay cổng chào có cắm 1 biển bên phải, dừng lại đọc nhé.
Ý của nó là bạn phải nhường đường xe sau khi an toàn. Bạn không nhường đường gặp xxx là tít bạn vào.
Bác nào có hình tấm biển này cho xin với.
Cám ơn trước.

Hạng B2
8/8/06
192
143
43
Tp.HCM
Chỗ này là sao, bác có thể nói rõ chút không? Thứ bảy này mình đi Tây Ninh, lần đầu cầm lái -)
Vạch này giờ bỏ rồi bác, chặn con lươn kg cho quẹo hay quay đầu. Bác cứ chạy đúng tốc độ (xe con 80, tải 60). Cẩn thận xe cont hay dừng đậu cặp lề lại ăn nhé bác.