Hạng B1
31/5/19
94
497
53
40
Đi thẳng mà dừng đèn đỏ ở làn rẽ trái là xưa rồi nay dừng luôn ở làn rẽ phải không cho ai đi luôn. Nếu là người ý thức là lịch sự thì lỡ đứng thì người ta rẽ luôn rồi tìm đường vòng lại, đằng này nhiều người đi thẳng lỡ đứng rồi đứng luôn cản trở nguyên 1 hàng xe phía sau.

Đi thẳng nhưng dừng đèn đỏ ở làn rẽ phải, rẽ trái ảnh hưởng nguyên đoàn xe phía sau

Mình đi đường Mai Chí Thọ suốt nên thấy tình trạng ô tô đi thẳng chờ đèn đỏ đi thẳng rồi lấn hết qua làn rẽ phải để dừng đèn, ngày nào cũng gặp mấy ông kiểu này luôn, mình bóp kèn đá đèn các kiểu mà cũng đâu lại vào đấy.

Chạy bên quận 2 còn đỡ, mấy anh chạy kiểu này mà qua quận 7 chạy trong khúc thì xe container nó bóp còi cho đinh tai nhức óc thì thôi, có lần mình thấy mấy anh xe container bấm còi xong sau còn nhảy xuống xe lên gõ đầu xe trước chửi luôn.

Có lần chạy ở MCT bị một xe vọt lên chèn vào trước trong làn rẽ phải, đèn xanh rẽ phải mà thấy không đi là biết luôn xe đi thẳng, mình bấm còi thì nó kệ, xe sau bấm còi dục liên tục nó cũng kệ luôn, sau khi đèn đi thẳng xanh thì nó đi, cáu thật sự.

Mình chả hiểu mấy anh này chạy kiểu gì, mua bằng cũng không tới nổi không biết nhìn cái mũi tên chỉ hướng dưới đường cộng với cái đèn treo trên đầu, trước đó cũng có biển báo hiệu lệnh nữa, đi cũng phải nhìn trước ngó sau chứ? Còn cứ chạy theo bản năng kiểu này rồi đòi xe sau thông cảm, qua Nguyễn Văn Linh kêu xe container họ thông cảm kìa, nó bấm còi chửi cho nhục mặt.

Tài xe con thì không nói làm gì, họ bấm còi dục không được thì nhịn cục tức chứ xe tải xe đầu kéo này nọ kiểu này nhiều anh tính nóng như kem thì lại bảo số xui. Không có ai vui nổi khi xếp hàng ở lane rẽ phải, rẽ trái thấy bà chờ gần 100 giây để được 20s đèn xanh, có người đứng cúp đầu và không thể rẽ được, lại phải chờ tiếp 1 hoặc vài lần gần 100 giây nữa.

Nhiều người sẽ bảo do không cố ý, không để ý biển báo và vạch kẻ đường, không nói tới ô tô chứ xe máy thì tệ lắm cũng biết nhìn lên đèn xanh đỏ là hiển thị đèn rẽ trái thì tự khắc biết khu vực dừng này dành cho người rẽ phải.

Không dám bảo là mình chưa đi lộn qua làn rẽ phải, rẽ trái bao giờ, nhưng mình không có cái kiểu đứng trơ trơ ra ảnh hưởng cả hàng xe sau mà sẽ quẹo luôn rồi lúc sau tìm cách vòng lại, đó cũng coi như là học phí thời gian vì tội không chú ý nhìn đường.

Muốn đi nhanh hơn người khác thì chỉ có bay thôi, chứ chạy ngoài đường xe thì đông mà cứ khôn lõi, thấy trống thì tạt vào thì ăn chửi đừng bảo sao mấy anh không thông cảm.

Hạng C
19/8/16
632
480
63
38
400k, quá rẻ với 1 cuộc tình :D
Quả này 4-6 triệu giam bằng 1-3 tháng nha bác.
cuối clip. Lane trong chỉ có đèn rẽ phải mà nó đang màu đỏ thì ông phi đi thẳng theo đèn lane bên cạnh :confused:
Lỗi này là lỗi ko tuân thủ đèn tín hiệu giao thông chứ ko phải lỗi ko tuân thủ biển báo vạch kẻ đg nha bác:D

Hạng B2
13/8/20
114
1.396
93
Cái này do ý thức thôi anh. Ko thay đổi ngay được. Giờ cam phạt nguội nhiều, cứ ăn vài cái biên bản là hết lất cất ngay thôi. kkk

• Like
Reactions: Perenco
Hạng C
19/5/07
806
434
63
Bài này bác viết cho xe ô tô, bác qua bên PVD đi rồi cũng sẽ thấy mà là xe máy, ngay ngã tư đã có đèn rẽ trái phải, vạch kẻ rẽ trái phải rất rõ rằng, mà cứ ngang nhiên dừng chờ đèn. Bị một cái xe máy chặn đầu cũng bức xúc như bị một cái ô tô chặn đầu vậy.
Cái này em cho là ý thức kém, chỉ muốn lợi cho bản thân và bất chấp luật lệ.
Một phần nữa là người thi hành pháp luật không nghiêm, tư lợi bỏ túi, chứ nếu thật ra đường bắt các lỗi này thì chỉ có viết biên bản mỏi tay, thu ngân sách tăng vượt bậc.

• Like
Reactions: CuBiMi
Hạng D
20/2/12
1.951
2.747
113
Bài này bác viết cho xe ô tô, bác qua bên PVD đi rồi cũng sẽ thấy mà là xe máy, ngay ngã tư đã có đèn rẽ trái phải, vạch kẻ rẽ trái phải rất rõ rằng, mà cứ ngang nhiên dừng chờ đèn. Bị một cái xe máy chặn đầu cũng bức xúc như bị một cái ô tô chặn đầu vậy.
Cái này em cho là ý thức kém, chỉ muốn lợi cho bản thân và bất chấp luật lệ.
Một phần nữa là người thi hành pháp luật không nghiêm, tư lợi bỏ túi, chứ nếu thật ra đường bắt các lỗi này thì chỉ có viết biên bản mỏi tay, thu ngân sách tăng vượt bậc.
Tụi chạy xe gắn máy nó có hiểu luật gì đâu mà bác trách. Hễ có chỗ trống là nó dừng có bao giờ quan sát làn dành cho quẹo trái hay quẹo phải như các bác đi oto đâu, và em thấy mấy anh xxx cũng chả bao giờ để ý cái vụ này của xe gắn máy nữa!

Hạng D
3/3/16
1.435
2.565
113
39
Quả này 4-6 triệu giam bằng 1-3 tháng nha bác.
cuối clip. Lane trong chỉ có đèn rẽ phải mà nó đang màu đỏ thì ông phi đi thẳng theo đèn lane bên cạnh :confused:
Lỗi này là lỗi ko tuân thủ đèn tín hiệu giao thông chứ ko phải lỗi ko tuân thủ biển báo vạch kẻ đg nha bác:D
Bác hiểu sai luật rồi.
Lỗi trên là sai vạch hướng dẫn ô tô chỉ 400k

còn cái bác nói là đi sai làn đường (đường không cho xe mình đi, mà vẫn chạy vào) mới phạt cao

chứ lỗi này phạt 4tr mấy anh dễ gì bỏ qua

Hạng B2
23/9/15
140
157
43
42
Cái này một phần là do ý thức, còn phần khác là do xe biển tỉnh, đi vào TP không quen, cũng không nhìn biển báo. Biển 60, 61 hay mắc vụ này nhất (theo em thấy)

• Like
Reactions: quannguyentsnct