Hạng D
15/11/10
2.472
2.609
113
Chào các bác,

Hôm trước có đi cùng bác tài của cty. Khi đi qua vòng xuyến đường Hải Thượng Lãn Ông ra ĐL Đông Tây thì bác tài kể từng bị dính xxx chỗ này khi đi thẳng không xi nhan. Bác cũng xuống nói với xxx là đi thẳng thì không cần xi nhan nhưng xxx nó thuốc bác là đi thẳng nhưng do có vòng xuyến là chướng ngại vật bên trái nên phải xi nhan.

Em chưa từng nghe đến cụm từ này bao giờ nên nhờ các bác tư vấn thêm ạ ?

Hạng D
22/5/08
1.680
1.297
113
Chào các bác,

Hôm trước có đi cùng bác tài của cty. Khi đi qua vòng xuyến đường Hải Thượng Lãn Ông ra ĐL Đông Tây thì bác tài kể từng bị dính xxx chỗ này khi đi thẳng không xi nhan. Bác cũng xuống nói với xxx là đi thẳng thì không cần xi nhan nhưng xxx nó thuốc bác là đi thẳng nhưng do có vòng xuyến là chướng ngại vật bên trái nên phải xi nhan.

Em chưa từng nghe đến cụm từ này bao giờ nên nhờ các bác tư vấn thêm ạ ?
Sao không xin biên bản.

• Like
Reactions: TaiDuc755
Hạng C
1/3/13
973
809
93
TP Hồ Chí Minh
Nói chung là có biển báo có vòng xuyến thì phải chấp hành.và kể cả ở nha trang chỉ đặt cái bục có mũi tên đi theo vòng ở giũa đường thì củng phải tuân thủ tốt.cho dù điều đó còn mơ hồ về luật.nhưng phải chấp hành luật để chứng tỏ mình hiểu ít nhiều về luật và thể hiện văn minh giao thông.

Hạng B2
23/7/14
341
481
63
36
Chổ này không hề có cái biển báo giao nhau với vòng xuyến nào cả. Tại lúc đó (theo bạn kể chắc cũng vài tháng đến 1,2 năm rồi) tài xế yếu bóng vía, không xin biên bản thôi. Chứ xin nó thì đố tụi nó dám lập. Khu này toàn tiểu đảo mềm, có cái vòng xuyến nào đâu.

• Like
Reactions: virgo
Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Lỗi này hơi bị lọa, có chướng ngại vật bên trái vậy phải bật xi nhan bên phải ?

Hạng F
1/6/15
5.555
28.436
113
Diễn đàn OS ngày càng mơ mơ hồ hồ, hư hư thực thực ...

Hạng B2
16/3/13
490
332
63
Bình Phước
vụ này em cũng mới nghe lần đầu, nhưng em cũng chưa hiểu thường đi qua vòng xuyến dù có đi thẳng thì có cần phải xi nhan ko các bác.