Hạng D
10/10/09
4.178
720
113
Hôm nay em đi từ Nguyễn Huệ,qua vòng xoay rồi vào Lê Lợi sau đó rẽ phải vào Pasteur.
Do đầu đường Lê Lợi,tại điểm A (trong hình vẽ) có chia làm 2 phần,phần đường phía trong (lâu nay vẫn được coi là dành cho xe máy) chỉ có biển cấm xe 3 bánh và 4 bánh thô sơ,phần đường phía ngoài chỉ có biển cấm xe máy,nên được hiểu là chỉ dành cho ô tô.
Vì thế,để đến được Pasteur,em đã cho 4 bánh vào phần đường phía trong và chạy ở phía bên trái từ điểm A đến điểm B,đến gần đèn tín hiệu,em cho xe tấp vào phần đường phía bên phải để đợi đèn xanh và rẽ phải vào Pasteur(theo lộ trình màu đỏ trên hình).Vì phần đường này không có biển cấm 4 bánh nên em nghĩ rằng đi như vậy là vẫn đúng.
Theo lộ trình màu xanh,là cách đi lâu nay của 4 bánh,tất nhiên là đúng,nhưng bất cập của phương án này là khi rẽ vào Pasteur,4 bánh sẽ cắt ngang dòng 2 bánh đi thẳng.
Theo các bác,đi theo lộ trình màu đỏ có sai hay không?
Chiều nay em đi theo lộ trình màu đỏ,nhưng không gặp xxx nào,nếu gặp,chắc là cũng lằng nhằng đấy!

dcv confirmed
Hạng D
9/7/06
1.457
1.977
113
E đi một lần theo hướng màu đỏ, chưa bị XXX vịn vì không gặp. Lần đó em đi 4 bánh mà mãi nói chuyện nên quên chạy vào lane trong.
Theo em đường bên trong không cấm thì cứ đi. Tại sao đường Nguyễn Huệ thì được phép trong khi Lê Lợi lại không? Có sự phân biệt đối xử giữa 2 "Ông" này sao?!

Hạng D
14/2/11
2.611
4.618
113
Em thường chạy thẳng tới Lê Thánh Tôn mới quẹo:D

Hạng D
4/11/07
2.961
28
38
53
Đường Lê Lợi vẫn cho xe 4 bánh chạy lane trong để tấp lề hoặc dừng đón khách mà! E nghĩ bác đi theo phương án màu đỏ không sai vì không có biển cấm xe hơi ở lane trong!

Hạng D
18/3/07
1.606
477
83
53
đi đường đỏ bác ơi, em đi bình thường, kể cả có xxx. cứ thế nào dễ đi thì đi cụ ạ, taxi vẫn vào đường trong ầm ầm đó thôi. nếu đi đường ngoài thì mình vô tình đã cắt cả một dòng xe máy và như thế thì khó đi, dễ ăn chửi

Hạng D
3/9/08
4.594
46.978
113
Đi lane trong hay ngoài đều được. Lane trong là lane dành cho các xe đi vào cụm dân cư trong dãy nhà mặt tiền Lê Lợi.
* Đi như bác thì không sai luật, cũng chẳng ai phạt đâu. Nhưng chỉ có một cái (khùng:D) Lái oto thì ai mà dư hơi đi đường chật cho khổ vậy:D.

Hạng D
3/5/07
1.958
521
113
Lúc em mới lái quẹo bằng làn xanh chạy chiếc civic ko thấy đầu xe xém vãi cả ra quần:(:(

Hạng D
10/10/09
4.178
720
113
Về lý (theo luật) thì đi theo ph. án đỏ là đúng.Nhưng không biết nếu gặp xxxx thì có lằng nhằng hay không.Theo em,ph. án này rất thuận tiện,vì mình lưu thông cùng dòng với 2 bánh nên không ai gây cản trở ai hết khi quẹo phải vào Pasteur.

Hạng B1
16/7/11
50
0
6
Thực ra cả phương án đỏ, và xanh, đều ko hay. Hay nhất là bác từ Nguyển Huệ, đâm thẳng tiếp tới Lê Thánh Tôn rồi quẹo vào Pasteur, vừa ngắn hơn, vừa bớt được 1 đèn đỏ, vừa ít xe cộ hơn.

Hạng D
10/10/09
4.178
720
113
truongv0ky nói:
Thực ra cả phương án đỏ, và xanh, đều ko hay. Hay nhất là bác từ Nguyển Huệ, đâm thẳng tiếp tới Lê Thánh Tôn rồi quẹo vào Pasteur, vừa ngắn hơn, vừa bớt được 1 đèn đỏ, vừa ít xe cộ hơn.
Vì ngắn và nhanh nên chỗ ngã tư này 2B cũng như 4B chen chúc nhau thảm hại lắm,nhất là mấy chú taxi.
Vì thế,chưa chắc đã nhanh và thảnh thơi hơn đâu bác.