Hạng B2
Tình hình là em ở Bình Dương, hai tuần nữa em dự định chở cả nhà đi Vũng Tàu nghỉ mát, quả thật chưa lần nào tự cầm lái đến nơi này. Mong các bác chỉ giáo đường xá, nơi ăn, chốn ở: Ngon, bổ, rẻ. Hoặc có topic nào gần đây trên otosaigon past vào đây cho em với

Hạng B2
19/11/12
263
36
28
Bình Thạnh, TPHCM
Chào Bác,
Bác cứ đi bình thường 80km, chú ý khúc vô thị trấn Long Thành , tân thành,Phú Mỹ, bà Rịa thì 50 thôi. bài về tốc độ QL51 có trên 4rum bác search thêm.
Về chỗ Ăn uống mình khuyên bác không nên đi ăn lòng vòng mấy quán lèo tèo ở dọc biển hoặc gần đó.
ĐI thẳng tới cuối Bãi trước đến quán Gành hào giá cả trung bình, đồ ngon , chất lượng như ở SG. ĐI lòng vòng sẽ bị "chém mỏi tay" đó
Về chỗ ở mình giới thiệu bác tới Khách sạn Cao Su đường Võ thị sáu.
Chỗ ở tạm ổn (nếu bác không đòi hỏi quá cao) KS ** của Nhà nước, chỗ đậu xe đủ 10 chiếc 50 chỗ, đi bộ ra biển khoảng 200m.Giá chắc khoảng 400k gì đấy. Bạn gọi đt hỏi thêm.
Hoặc bác thich ngay biển thì vô KS thắng lợi, cũng của NN , phong ốc gọn , vừa phải (nếu đi CN thì giá chỉ 450k/phòng).
Chơi bời thì có đua chó, đường Lê lợi, đi coi buỏi tối cũng vui lắm.
Muốn ăn hải sản thì ra chợ Vũng tàu, mặt đường Nam kỳ K nghĩa, đối diện có cô bán hải sản có mấy cái thau mua ghẹ đá khoảng 130k 5 con/kg ăn rất chắc và ngon.
Hoặc vựa hải sản Hồng đường Hoàng Hoa Thám cũng oki. Đồ chất lượng và không chém chặt.
Mua xong kêu luộc luôn ra biẻn nhậu hehehehee. Mình toàn làm vậy, chứ kếu đồ ăn ngoài bãi biển thì ôi thôi mắc lém.
Chúc Bác và gia đình có chuyến đi an toàn vui vẻ

Hạng C
28/2/07
618
36
28
53
Bác cứ tự tin mà đi, chẳng có gì là khó cả,trên đường thì cứ đi dúng tốc độ .Đến VT thì đừng đi theo cò KS,cò quán cơm .Cứ tự mình khám phá .Thấy quán nào có đông xe du lịch thì vào .

Hạng D
2/10/10
1.081
41
48
Đi ngày thường thuê nguyên cái biệt thự ở Võ Thị Sáu mà ở, rẻ chán. Có bác OS trên này cho thuê ấy!

Hạng B2
aladinsaigon nói:
Chào Bác,
Bác cứ đi bình thường 80km, chú ý khúc vô thị trấn Long Thành , tân thành,Phú Mỹ, bà Rịa thì 50 thôi. bài về tốc độ QL51 có trên 4rum bác search thêm.
Về chỗ Ăn uống mình khuyên bác không nên đi ăn lòng vòng mấy quán lèo tèo ở dọc biển hoặc gần đó.
ĐI thẳng tới cuối Bãi trước đến quán Gành hào giá cả trung bình, đồ ngon , chất lượng như ở SG. ĐI lòng vòng sẽ bị "chém mỏi tay" đó
Về chỗ ở mình giới thiệu bác tới Khách sạn Cao Su đường Võ thị sáu.
Chỗ ở tạm ổn (nếu bác không đòi hỏi quá cao) KS ** của Nhà nước, chỗ đậu xe đủ 10 chiếc 50 chỗ, đi bộ ra biển khoảng 200m.Giá chắc khoảng 400k gì đấy. Bạn gọi đt hỏi thêm.
Hoặc bác thich ngay biển thì vô KS thắng lợi, cũng của NN , phong ốc gọn , vừa phải (nếu đi CN thì giá chỉ 450k/phòng).
Chơi bời thì có đua chó, đường Lê lợi, đi coi buỏi tối cũng vui lắm.
Muốn ăn hải sản thì ra chợ Vũng tàu, mặt đường Nam kỳ K nghĩa, đối diện có cô bán hải sản có mấy cái thau mua ghẹ đá khoảng 130k 5 con/kg ăn rất chắc và ngon.
Hoặc vựa hải sản Hồng đường Hoàng Hoa Thám cũng oki. Đồ chất lượng và không chém chặt.
Mua xong kêu luộc luôn ra biẻn nhậu hehehehee. Mình toàn làm vậy, chứ kếu đồ ăn ngoài bãi biển thì ôi thôi mắc lém.
Chúc Bác và gia đình có chuyến đi an toàn vui vẻ
Cảm ơn bác nhiều

Hạng C
22/1/11
736
1
18
43
Đèn trang trí Philips nói:
Đường QL51 đã mở rộng rất dễ đi, cứ đúng biển báo mà đi là an tâm.

QL51 cắm biển rùi hả bác? em ghét cái kiểu không cắm biển mà bắn tốc độ nên cả nửa năm nay em tẩy chay Vũng Tàu

mx1 confirmed
Hạng B2
6/11/12
325
146
43
bữa trước tui đi VT tìm mãi mà chả thấy cái biển báo tốc độ nào