Thảo Luận Chung Đi Xa lộ ban đêm

Hạng B2
12/10/05
199
10
18
Bác nào có kinh nghiệm đi xa lộ ban đêm cho em hỏi là mình có thể bật đèn chiếu sáng xa liên tục được ko?? XXX có phạt ko các Bác.
Cảm ơn các bác chia sẻ

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té
RE: Đi Xa lộ ban đêm

Luật quy định đi xa lộ không cấm bật đèn chiếu xa. Khi gặp xe ngược chiều thì bật đèn chiếu gần.

Hạng D
29/3/07
1.805
611
113
vnexpress.net

Nhưng mà nói túm lại o nên đi ban đêm . Mấy chú tốc hành với tải gắn cả chục bóng , mà tụi nó chạy toàn chơi pha o . Chạy một hồi là thấy mắt nổi đom đóm luôn . Có lần em đi Phan Thiết lúc 4h sáng , qua khỏi ngạ ba giấu dây , trời ơi , các bác thử nghĩ coi trời tối thui hà mà từ đằng xa tít chân trời o thấy xe đâu mà chỉ thấy 1 quầng sắng khủng khiếp , nhìn giống như ném bom cháy vậy đó . Một hồi thì các chú tốc hành và tải xuất hiện , đèn pha vô tư , có bao nhiêu bóng mở hết . Xe mình xe con làm sao mà chơi lại . Lấn đó đi xong em sợ luôn , bất đắc dĩ mới đi ban đêm , chứ o thôi thấy ghê quá . Mà hình như em nghe nói tài xế chạy đêm thị lực sau này sẽ giảm lẹ hơn so với lái ban ngày phải o các bác

Hạng B2
24/7/07
125
0
0

Trích đoạn: songnguyen

Luật quy định đi xa lộ không cấm bật đèn chiếu xa. Khi gặp xe ngược chiều thì bật đèn chiếu gần.

Bác nói rất đúng, khi không có xe nguợc chiều thì có bao nhiêu bác bật lên hết, khi có xe ngược (kể cả xe máy) thì chỉ dùng đèn chiếu gần thôi, kẻo người đối diện không thấy đường dể gây tai nạn. Tầm sau 12 h đêm, nếu xe ngược chạy gần tới mình, bác nhớ pha mấy lần để đánh thức mấy anh ngủ gật nhé

Hạng D
23/5/07
1.206
17
0
53

Mắt em thường này vẫn tốt, vậy mà lái xe đêm là chá lòa, không thấy gì hết, chỉ phán đóan mà chạy thôi. Em biết vậy nguy hiểm nhưng không biết làm sao.

Hạng C
2/6/07
856
51
28
53
Hà Nội

Trích đoạn: bomdien

Thị lực giảm thì em chẳng biết nữa...Hôm nay mới đi khám SK để đổi bằng...Trước tự hào 2 mắt 11/10. Bây giờ còn 9/10. Khg biết có phải xem phim của em Nhật Ký Vàng Anh hay khg nữa, hay là do thức khuya, nhậu nhiều?????:(:(

nếu là xem phim thì bác sắp sáng mắt lại rồi :D

Hạng D
17/7/07
3.452
33
48
Sài-gòn

Trích đoạn: Chit

Nhưng mà nói túm lại o nên đi ban đêm . Mấy chú tốc hành với tải gắn cả chục bóng , mà tụi nó chạy toàn chơi pha o . Chạy một hồi là thấy mắt nổi đom đóm luôn . Có lần em đi Phan Thiết lúc 4h sáng , qua khỏi ngạ ba giấu dây , trời ơi , các bác thử nghĩ coi trời tối thui hà mà từ đằng xa tít chân trời o thấy xe đâu mà chỉ thấy 1 quầng sắng khủng khiếp , nhìn giống như ném bom cháy vậy đó . Một hồi thì các chú tốc hành và tải xuất hiện , đèn pha vô tư , có bao nhiêu bóng mở hết . Xe mình xe con làm sao mà chơi lại . Lấn đó đi xong em sợ luôn , bất đắc dĩ mới đi ban đêm , chứ o thôi thấy ghê quá . Mà hình như em nghe nói tài xế chạy đêm thị lực sau này sẽ giảm lẹ hơn so với lái ban ngày phải o các bác

Nếu cặp đèn xe bác chuẩn, bất kể xe con hay xe ... ông ngoại, bác cứ chơi pha lại, nó cũng lóa chứ sao không ?! :D

@ bác NguoiTiem : hơi đâu phí thời gian dzí mí cái xì căng đan con heo đó :D

Báo cáo các bác xe em mới lắp thêm cặp Ultra Compact của Narva. Thật ra thì lắp vào nhìn xe nó hơi *** nhưng do nhu cầu đi tỉnh nên em lắp nuôn.
@ bác bánh tét: Cái phần "con" trong em nó cứ tò mò...rùi...anh em bạn bè hỏi quá nên em xem thử. Thật ra...em thấy tội cho bé HTL quá...thằng bạn trai dân chơi thật bỉ ổi...đàn ông ai làm thía, chỉ tiếc là em nó ngây thơ quá (khg biết có phải là tạo scandal khg, em hy vọng là khg phải)