Hạng B2
28/4/15
279
227
43
Quận 7
Vậy oto là PHƯƠNG TIỆN hay TÀI SẢN? Nếu tài sản, xxx không có quyền yêu cầu giấy đăng ký xe gốc. Là tài sản thì chuyện cầm cố, thế chấp kiểu gì là quyền của người ta. Nếu phương tiện, chú Phỉnh bỏ thuế TTĐB đi. Lúc ấy oto rẻ còn 1/3, dân cũng chả cần phải góp làm gì.
Bác này chuẩn nè.

Hạng B2
28/4/15
279
227
43
Quận 7
Ko hiểu dc why công an gt phải đòi xem bản chính nhỉ? Muốn ktra xe gian hay xe ko gian thiếu gì cách. Cavet photo có xác nhận ngân hàng có sai gì ta? Chẳng lẽ vào ktra nhà ngta bắt phải đưa sổ hồng bản chính ah?? Loạn. Mới qua thằng em chạy 2 bánh gần chỗ Quân khu 7 bị mấy ku gthong bắt vi phạm, em mình nói còn 200 nghin mấy anh lấy giúp thế là ku gthong giựt bop em mình lấy tờ 500 nghin luon. Rồi ku gthong bỏ vào cái hộc đựng hs gắn trên moto của tụi nó e mình thấy tiền ko trong đó. Em mình nó tiếc 500 nghìn và muốn lấy 1 đống tiền của tụi nó ném ra đường. Giờ là thành cướp rồi các bác ah. Dân mình ra đường phải đề phòng 2 loại cướp. Hizzz khổ
Cạn lời vụ này. Nản toàn tập. Chả biết phải tin vào cái gì trong cái xh này nữa.

Hạng C
1/12/11
863
874
93
Cái chuyện mua xe qua ngân hàng là chuyện thường trên thế giới.. mà sao mình khó vậy.
Thủ tục không thông thoáng, cởi mở cho dân làm ăn sao đất nc đc phồn vinh.

Hạng B2
4/4/14
413
297
63
ko có cái lp nào như ở vn ,nó bán đồ cho ng dùng ,nó thích thì nó phạt món đồ đó mặc dù mọi thứ đủ điều kiện do chúng nó chứng nhận ,
mịa cái giấy photo ko đủ cơ sở thì sao lại cho ng dân mua trả góp ,ng dân mua trả kiểu gì thi cũng đóng thuê đầy đủ cho nsnn vậy sao lại phạt ,nếu ng dân mang dc cái giấy gốc thì thằng ngân hàng nó phá sản hả bọn ngu
bọn csgt nó ăn ko chửa cái thứ gì ,nó kiếm đủ mọi lý do để ăn và ăn thào nào bọn nó thằng nào bụng cũng to ,chắc ăn nhiều quá sơ gan cổ chướng hết rồi

Hạng B2
4/6/17
176
89
28
40
Cạn lời vụ này. Nản toàn tập. Chả biết phải tin vào cái gì trong cái xh này nữa.
Tin vào bác Hồ với niềm tin bất diệt, nụ cười của bác giải quyết được hết.

Hạng B2
4/6/17
176
89
28
40
Vậy oto là PHƯƠNG TIỆN hay TÀI SẢN? Nếu tài sản, xxx không có quyền yêu cầu giấy đăng ký xe gốc. Là tài sản thì chuyện cầm cố, thế chấp kiểu gì là quyền của người ta. Nếu phương tiện, chú Phỉnh bỏ thuế TTĐB đi. Lúc ấy oto rẻ còn 1/3, dân cũng chả cần phải góp làm gì.
Câu trả lời là tài sản nhé bác, mua trả góp oto y như hồ sơ vay mua nhà, VC em đều phải cùng đứng tên vay. XH phát triển, luật đi sau thì sửa lại cho phù hợp thôi.

Tập Lái
2/6/17
29
21
3
51
Chúng ta đang sống dưới CQ cảnh sát chứ không phải CQ nhân dân thì phải

Hạng C
3/1/10
848
7.255
93
Mấy tuần nay nhốn nháo lên vì cái này, thế nếu phạt thì sẽ phạt theo điều mấy khoản mấy và khung là bao nhiêu tiền nhỉ các bác? :)

• Like
Reactions: Cesko
Tập Lái
21/4/17
20
10
3
Cũng đang định vay NH làm một em mà trông tình hình này có vẻ bất ổn.
Đến nản, chiêu này chắc là do taxi truyền thống chơi đểu Ub và Gr.