Hạng B2
13/12/05
351
4.830
93
51
@ bác lookahead: trẻ con nhiều đứa tự lập lắm.
Năm con em lớp 5, lớp nó còn có đứa đi Sing liên tục một mình, thậm chí còn dẫn khách (nhà nó làm tour) đi cùng.
Đám bạn cùng lớp con em, nhiều đứa cách đây vài năm đã lang thang ở Âu Mỹ, toàn tự đặt budget air (hk giá rẻ thì phải) đi lung tung chán chê, sau đó mới quay về trại hè hoặc summer school.
Được cái ở nhóm mà nó chơi này em thấy rất lịch sự, không khoe khoang, không kể lể gia đình này nọ và cư xử khá đúng mực.

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.005
75.404
113
@ bác btpaul: thì nhà em cứ nói thế, nó tự đặt, rồi trao đổi ngắn với bố mẹ.
Mấy thứ linh tinh thì nó ổn, có điều tính nó thích xài sang, theo kiểu, nếu upgrade khoảng 30 đô/đêm mà ở hạng 5* thì chơi luôn, chứ tội gì ở loại 3* chật chội.
e ko nói vụ xài sang anh

e cũng có tập cho F1 như vậy nhưng sẽ cho thêm nhiều hướng dẫn phụ để giới hạn kết quả lại, ví dụ để chọn hotel, cần chọn ở các vị trí sau cho tiện đi lại ra ngoài ăn uống và vui chơi thêm?
hay xác định đi Thái thì cần xác định muốn đi đâu chơi trước ở BKK, ở Phukhet, từ đó chọn hotel sau cho tiện đi lại

Hạng B2
13/12/05
351
4.830
93
51
@ bác btpaul: em có cho nó các điều kiện biên để chọn khách sạn, thậm chí còn forward cho nó mấy cái links của mấy người chia sẻ kinh nghiệm.
Nhưng nó lại kiếm ks theo kiểu khác.
Đầu tiên nó vào mấy cái ks ở khu trung tâm và kết luận: ks xịn thì rất đắt; ks kha khá thì xập xệ, nhỏ hẹp và không rẻ được nhiều...
Sau đó nó nhảy long nhong ở tripadvisor, rồi agoda,... thấy đánh gía cái nào ngon + xịn + giá cả phải chăng là nó nhảy vào xem.... sau đó đưa cho bố mẹ thông tin sơ bộ... nếu không chê bai gì thì nó book.
Nhà em xem sơ sơ, rồi quyết định nhắm mắt cho nó làm, sai lệch thì phải chịu.

Mà thằng này nhà em là loại oái oăm, tức là chỉ cần biết thông tin sơ bộ, chứ dứt khoát/phả đối không đọc gì về nơi sắp đến, để có cảm giác bất ngờ, mới lạ... nên em cũng thua.

Hạng C
13/6/14
551
14.877
93
@ bác btpaul: em có cho nó các điều kiện biên để chọn khách sạn, thậm chí còn forward cho nó mấy cái links của mấy người chia sẻ kinh nghiệm.
Nhưng nó lại kiếm ks theo kiểu khác.
Đầu tiên nó vào mấy cái ks ở khu trung tâm và kết luận: ks xịn thì rất đắt; ks kha khá thì xập xệ, nhỏ hẹp và không rẻ được nhiều...
Sau đó nó nhảy long nhong ở tripadvisor, rồi agoda,... thấy đánh gía cái nào ngon + xịn + giá cả phải chăng là nó nhảy vào xem.... sau đó đưa cho bố mẹ thông tin sơ bộ... nếu không chê bai gì thì nó book.
Nhà em xem sơ sơ, rồi quyết định nhắm mắt cho nó làm, sai lệch thì phải chịu.

Mà thằng này nhà em là loại oái oăm, tức là chỉ cần biết thông tin sơ bộ, chứ dứt khoát/phả đối không đọc gì về nơi sắp đến, để có cảm giác bất ngờ, mới lạ... nên em cũng thua.
Xem ratings cao là đc rồi bác ! E cũng toàn book vậy có lần tham rẻ book cái ngay gần pratunam chả ai bình chọn đến thấy mấy ông ấn đen nhẻm ngồi tám chuyện k có bóng khách nào , ks sập xệ phòng hôi hám e bỏ đi luôn coi như cho nó tiền vì trả agoda rồi! Hic

Hạng C
28/11/06
865
21.072
93
53
Phuket khu bắc có khi lại hợp với em, vì lười.
Khu nam mà vợ con nó bắt đi lang thang cả ngày thì chết...
Vì nhà em xác định là ở BKK có 1 ngày ngắm cảnh, 1 ngày mua sắm,... vậy xuống Phuket thì chỉ nằm biển thôi.
Mà bên đó hotel nó có cấm thuốc lá không các bác? Em dạo này ít hút thuốc rồi, nhưng đi chơi thì mùa chai rượu, chai bia, bao thuốc về ks nằm ườn ra mà rít.
Mới BKK về hôm qua, ở Sheraton Sikhumvit, kẹt xe vãi nếu đi taxi! Tốt nhất cứ lên sky train rồi đi. Nếu đi nhiều trong ngày thì mua luôn Vé ngày. Mua sắm thì khu này đầy từ giá rẻ (Platinum) cho đến cao cấp (Paragon)

Hạng C
13/6/14
551
14.877
93
Mới BKK về hôm qua, ở Sheraton Sikhumvit, kẹt xe vãi nếu đi taxi! Tốt nhất cứ lên sky train rồi đi. Nếu đi nhiều trong ngày thì mua luôn Vé ngày. Mua sắm thì khu này đầy từ giá rẻ (Platinum) cho đến cao cấp (Paragon)
Chuẩn BKK ai đi taxi , cứ BTS chuyển MRT mà đi nhất khu Sukhumvit đi bộ lên BTS trên cao gần xịt!