Ăn Gì - Ở Đâu? Địa điểm ăn uống Bà Rịa

Hạng C
3/1/10
848
7.258
93
Mình có quen ông a trong hội xe đạp, bữa có làm vài pô offline ở đây kỉ niệm. quán có 2 món nổi tiếng là cá đuối hấp với gà hấp thố.
View attachment 690665 View attachment 690666 View attachment 690667

Em cũng oánh dấu, lần tới đi VT sẽ ghé :), nhưng mà quán xá thì cũng tuỳ người, như bánh canh Long Hương ai cũng khen, còn em thấy tô bự chảng, nhiều thịt quá, không phải không ngon nhưng ngán -> không thích :D

Hạng C
3/1/10
848
7.258
93
Foody toàn là viết bài theo kiểu giới thiệu nên ko chính xác về độ tin cậy, quán nào up lên cũng toàn 1 - 2000 likes, lúc nào cũng giật tít theo kiểu ba phải; "Quán ngon trong hẻm, vị lạ đặc trưng", "Quán nhỏ view đẹp...", "Quán ăn gia truyền nằm khuất trong hẻm được nhiều người biết.."

Em là em ghét cái kiểu quáng cáo này lắm, em chỉ tin với những gì em trải nghiệm thoai :)

Đúng, độ chính xác là cái quan trọng nhất, có lần em tới Vĩnh Long tìm một quán trên đg LTK mà chạy hết đg không thấy (chắc dẹp tiệm). Kinh nghiệm là nên coi qua review ở Google Maps, nếu review mới nhất mà đã lâu hơn 6 tháng thì nên chuẩn bị quán khác :)

Tập Lái
24/5/17
31
26
8
63
Cám ơn bác chủ thớt nhé. Thêm vô danh sách được chục quán chưa đi bao giờ.

Tập Lái
13/10/13
28
0
1
41
Ngoài ăn nhậu, trên đường đi các bác dừng chân ghé quán cafe ủng hộ em nhé : Tiệm cà phê Hồi Đó, địa chỉ : 69A Điện Biên Phủ, thành phố Bà Rịa. Quán lấy phong cách hoài niệm những năm 80, 90 thế kỷ trước. Vào quán có thể chiêm ngưỡng những đồ vật mà hiện nay có thể các bác không còn thấy được trong cuộc sống hàng ngày : bàn ủi con gà, đầu đĩa than, đầu Akai, xe cổ, đồng hồ cổ, đèn măng sông... với không gian rộng rãi thoáng mát hơn 1000 m2, đường lớn đậu xe 2 chiều thoải mái.

Dẫn đường thì em copy link Facebook nhé: https://www.facebook.com/tiemhoido/