Ăn Gì - Ở Đâu? Địa điểm ăn uống Bà Rịa

Tập Lái
4/6/18
3
1
3
32
Bánh Hỏi Như Ý https://www.facebook.com/banhhoibaria/
Bánh Hỏi Như Ý thì nổi tiếng gần 3 thập kỷ nay, Quán nằm ngay trung tâm Tp. Bà Ria, Tỉnh Bà Rịa Vũng Tàu. Trục đường chính của TP. Bà Rịa; là nơi mà dân địa phương và khách du lịch tặng cho cái tên thân thương TP. “BARIS”. Có thể nói đây là 1 trong những quán ăn và lâu năm nhất tại khu vực này. Đường từ Sài Gòn về TP Bà Rịa đi chơi biển Long Hải hoặc Vũng Tàu hay đi từ phước tỉnh, hồ Tràm hoặc và về quê đều có thể ghé ăn hoặc dẫn gia đình đến cùng theo.
Bánh hỏi nóng thơm ngon được tính theo phần 1 người ăn. Vừa phần ăn cho 1 người lớn. Phần đặc biệt tùy thêm cũng khá nhiều có thể mấy bạn nữ thì ăn ko hết được. Về chất lượng thì có thể nói rất OK. đặt biệt Bánh tráng cuốn lá sen rất mềm và dẻo. Món Thịt nướng than hoa đậm đà và chả giò nguyên tôm nóng giòn. Ngoài ra quán còn món bún chả giò tôm thịt kết hợp thịt nướng than hoa cùng hòa quyện với ít nhất 8 loại rau quả rất ngon và phù hợp dinh dưỡng. Phục vụ thức ăn nóng hỏi trong thời gian nhanh nhất. Người già và trẻ em đều rất thích!. NV nhiệt tình và lịch sự! TP. “BARIS” Kính Chào Qúy Khách!

Tập Lái
4/6/18
3
1
3
32
Của bác đây ạ:
Bánh Hỏi An Nhứt. Từ trung tâm Bà Rịa chạy theo QL55 khoảng 8 km về hướng Bình Châu, bạn sẽ tới xã An Nhất, có người lại đọc là An Nhứt. Nơi đây hơn 60 năm qua, có một quán bánh hỏi nổi tiếng nhất vùng và du khách gần xa mỗi lần đi ngang, đều ghé lại.​
Một phần hiện nay tầm 45-50k.
Quán rất đông từ dân bản địa đến dân thập phương, nhân viên khá nhiệt tình, quán hơi đông nên mất thời gian chờ xíu.
Bác coi hình hướng đi nhé, em lấy chuẩn là từ cổng chào Bà Rịa, cứ đi thẳng CMT8, ra tới QL55 hướng về Long Điền, em ko nhớ địa chỉ chính xác, cứ hỏi người dân họ chỉ chính xác cho bác.

Bánh Hỏi Như Ý thì nổi tiếng gần 3 thập kỷ nay, Quán nằm ngay trung tâm Tp. Bà Ria, Tỉnh Bà Rịa Vũng Tàu. Trục đường chính của TP. Bà Rịa; là nơi mà dân địa phương và khách du lịch tặng cho cái tên thân thương TP. “BARIS”. Có thể nói đây là 1 trong những quán ăn và lâu năm nhất tại khu vực này. Đường từ Sài Gòn về TP Bà Rịa đi chơi biển Long Hải hoặc Vũng Tàu hay đi từ phước tỉnh, hồ Tràm hoặc và về quê đều có thể ghé ăn hoặc dẫn gia đình đến cùng theo.
Bánh hỏi nóng thơm ngon được tính theo phần 1 người ăn. Vừa phần ăn cho 1 người lớn. Phần đặc biệt tùy thêm cũng khá nhiều có thể mấy bạn nữ thì ăn ko hết được. Về chất lượng thì có thể nói rất OK. đặt biệt Bánh tráng cuốn lá sen rất mềm và dẻo. Món Thịt nướng than hoa đậm đà và chả giò nguyên tôm nóng giòn. Ngoài ra quán còn món bún chả giò tôm thịt kết hợp thịt nướng than hoa cùng hòa quyện với ít nhất 8 loại rau quả rất ngon và phù hợp dinh dưỡng. Phục vụ thức ăn nóng hỏi trong thời gian nhanh nhất. Người già và trẻ em đều rất thích!. NV nhiệt tình và lịch sự! TP. “BARIS” Kính Chào Qúy Khách!

Hạng C
17/6/15
815
1.346
93
Bác chụp cho cái menu và bảng giá nữa thì hoàn hảo cho bào viết ạ. Thanks bác, Cuối tháng này mình và gia đình sẽ đến ủng hộ.

Trùm Cô
27/11/07
854
46.444
93
Hình như bánh hỏi ngon một phần nhờ nước chấm phải không bác?
Em ăn bánh hỏi An Nhứt. Thấy ngon do bột bánh đó bác. Bột bánh nó dai dai hơn bánh hỏi thường

Tập Lái
29/11/17
41
104
33
41
Chủ nhật tới em đưa gia đình đi nghỉ ở Carmelina Hồ Tràm. Các anh chị nào biết gần đó có nhà hàng, quán ăn hải sản nào ngon, sạch, giá cả hợp lý xin tư vấn giúp em với.
Em xin cảm ơn nhiều !

Hạng B2
11/11/08
139
266
73
HCMC
Chủ nhật tới em đưa gia đình đi nghỉ ở Carmelina Hồ Tràm. Các anh chị nào biết gần đó có nhà hàng, quán ăn hải sản nào ngon, sạch, giá cả hợp lý xin tư vấn giúp em với.
Em xin cảm ơn nhiều !
Quán Sáu An, ngon, hải sản tươi sống, giá hợp lý.

• Like
Reactions: Electric-SuErtiga