Tập Lái
5/3/18
12
4
3
29
Năm mới rồi, anh chị em ai có nhu cầu làm đẹp lại cho ôtô nhà mình ko.
Em nhận đánh bóng, dọn xe( kiêm nội thất) tại nhà ạ
I. Tại sao lại phải đánh bóng sơn xe?
Sau một quá trình sử dụng, theo thời gian bề mặt sơn xe sẽ bị lão hóa và xuống cấp, hoặc bị bạc màu bởi tia UV, hoặc bởi mưa axit nên bề mặt sơn không còn sáng bóng. Do đó việc Đánh Bóng Xe định kỳ không thể thiếu trong quá trình Chăm Sóc Xe hiện nay.
II. Quy trình đánh bóng sơn xe gồm 4 bước cụ thể như sau:
1. Bước 1: Là bước nhận xe, kiểm tra tình trạng xe, thẩm định nước sơn xe và vệ sinh xe
- Rửa hoặc lau sạch bề mặt sơn xe.
- Tẩy sạch toàn bộ bụi sơn, vết băng keo, nhựa đường, bê tông, nhựa cây,… bám trên bề mặt sơn xe bằng dung dịch chuyên dụng của Mỹ hoặc đất sét 3M
2. Bước 2: Là bước đánh phá
- Nguyên liệu sử dụng cho bước này là (pát phá nặng) và bánh lông cừu
+ Dùng để loại bỏ những vết trầy xước nặng trên bề mặt sơn xe
+ Bước đầu trong quá trình 3 bước để tạo độ bóng hoàn hảo của sơn xe.
+ Bước này thường yêu cầu đối với xe có nhiều vết xước trên bề mặt sơn, hoặc sơn lâu năm không được chăm sóc
3. Bước 3: Là bước làm bóng sáng nước sơn
- Nguyên liệu sử dụng cho bước này là ( pát phá nhẹ) và bánh mút
+ Dùng để loại bỏ những vết xước nhỏ sau khi đã sử dụng HCC-5
4. Bước 4: Làm tăng độ sáng bóng cho sơn xe
- Nguyên liệu sử dụng cho bước này là (pát bóng)
+ Để hoàn thiện độ sáng bóng cuối cùng cho bề mặt sơn xe
Nếu xe còn mới hoặc thường xuyên được chăm sóc thì chỉ cần đánh bóng bước 3 và bước 4.
Sự hài lòng của anh chị em luôn là sự ưu tiên hàng đầu, kế tiếp em kiêm luôn giá hạt dẻ nha.
Với thiết bị mới mua, bass đánh các bước 1,2,3 và các dung môi, xăng lau nhựa đường em mua toàn đồ usa(3M) và 2 nhân viên xém đẹp trai (làm trong hãng toyota).
Chắc chắn sẽ ko làm mọi người thất vọng đâu ạ
Anh chị em nào có nhu cầu, xin alo em nha 0903692422

Attachments

Tập Lái
5/3/18
12
4
3
29
e xin cập nhật giá cụ thể cho ae luôn ạ.
Nguyên tắc e làm việc vẫn sẽ luôn ưu tiên về chất lượng và sự hài lòng của các anh em
Xe 4 chổ: 1tr
Xe 7 chổ: 1tr2
Giá trên bao gồm đánh bóng toàn thân xe, vệ sinh kiếng, lau chùi và sử lý một số vết ố trong nội thất (trong khả năng có thể). Đảm bảo rằng sau khi hoàn thành ae có thể lăn bánh với mọi thứ bóng loáng hoàn thiện và sạch sẽ nhất
Vì em sự dụng bass đánh 3M giá cả khá mắc và hoàn thiện đủ 3 bước đánh đúng quy trình, nên mong ae thông cảm nếu có cảm thấy giá trên có chêch lệch với các gara và dịch vụ chổ khác thì cũng thông cảm giúp em. Nguyên tắc là em luôn ưu tiên về chất lượng

Attachments

Tập Lái
8/3/18
32
23
8
39
Bác chủ cho em hỏi sau khi làm thì độ sáng bóng của xe sẽ giữ được mấy mùa trăng?
Làm đẹp cho vợ 2 thì vợ Cả và F1 của em đều ủng hộ... nhưng nếu chỉ đẹp được vài hôm thì hơi phí bác ah.
Cám ơn bác!

Tập Lái
5/3/18
12
4
3
29
Bác chủ cho em hỏi sau khi làm thì độ sáng bóng của xe sẽ giữ được mấy mùa trăng?
Làm đẹp cho vợ 2 thì vợ Cả và F1 của em đều ủng hộ... nhưng nếu chỉ đẹp được vài hôm thì hơi phí bác ah.
Cám ơn bác!
Dạ, Còn tuỳ vào môi trường nói bác ở và cách thức bác sự dụng và bảo quản. Thường thì 6 tháng bác đánh bóng 1 lần là ok lắm r ạ

• Like
Reactions: CuongLy
Tập Lái
8/3/18
32
23
8
39
Dạ, Còn tuỳ vào môi trường nói bác ở và cách thức bác sự dụng và bảo quản. Thường thì 6 tháng bác đánh bóng 1 lần là ok lắm r ạ
Giữ được 6 tháng thì good đó bác ah.
Chúc bác đắt hàng nhé!

Hạng B2
29/7/07
342
14
18
Xe I10 đánh bóng bị dính chất Cana vào những chỗ nhựa đen nhìn ghê quá nó trắng bệt làm sao hết shop.