Tư Vấn Dịch vụ Subaru

Hạng B2
1/2/12
116
41
28
Chào các Bác
Em đã đặt gạch một con Forester. Mọi thứ đều ok. Tuy nhiên, khi qua Trạm bảo hành Subaru trên Phan Văn Trị, em thấy cơ sở vật chất ở đây có vẻ chưa xứng tầm với thương hiệu đến từ xứ sở Mặt Trời mọc.
Em hơi lo. Các bác đi trước tư vấn giùm em ạ.
Các bác giúp em ạ.

• Like
Reactions: dragon and DP
Hạng B2
17/12/14
433
710
93
Chào các Bác
Em đã đặt gạch một con Forester. Mọi thứ đều ok. Tuy nhiên, khi qua Trạm bảo hành Subaru trên Phan Văn Trị, em thấy cơ sở vật chất ở đây có vẻ chưa xứng tầm với thương hiệu đến từ xứ sở Mặt Trời mọc.
Em hơi lo. Các bác đi trước tư vấn giùm em ạ.
Các bác giúp em ạ.
Subaru theo phương châm "tốt gỗ hơn tốt nước sơn", bác nhìn xe là đoán ra rồi. Tuy nhiên, theo đánh giá của em thì anh em ở WS từ cố vấn đến kỹ thuật khá nhiệt tình, em chỉ cần có vậy thôi, còn "trình" thì tham khảo ý kiến anh em trong SOG là ok rùi.

Hạng D
16/12/07
1.719
1.130
113
H.C.M.C
Anh em thợ trên workshop như người trong nhà.
Bác đem xe đến muốn tự làm cũng được.
Xe bảo hành 5 năm nên bác cứ yên tâm.
Hết bảo hành chắc workshop sẽ dời ra quận 7.

Hạng C
7/4/11
674
275
63
Vựa lúa Miền Tây
Anh em thợ trên workshop như người trong nhà.
Bác đem xe đến muốn tự làm cũng được.
Xe bảo hành 5 năm nên bác cứ yên tâm.
Hết bảo hành chắc workshop sẽ dời ra quận 7.
Bác @khoavan nói sao chứ! hồi mới lấy xe em chỉ nhờ thay 2 cái còi mà hổng chịu làm viện đủ thứ lý do là em mất cảm tình ngay cái lần đầu tiên rồi! :(

Hạng B2
1/2/12
116
41
28
Nghe Sâu nói là cơ sở dịch vụ như hiện tại là đáp ứng được nhu cầu số lượng xe ra vào bảo trì và chất lượng dịch vụ khá ok. Tuy nhiên, e hơi thất vọng một chút (so với kì vọng), đặc biệt là phòng sơn thấy có vẻ đơn giản. Hy vọng mọi thứ giống Sâu nói.
Các bác tư vấn e có nên phun gầm xe không ạ? Nghe nói là xe nhập thì được phun ở bển rồi. Hôm trước thấy một em FXT phun gầm. Ngoài ra, xe e đặt gạch 2.0 il (bản đủ, không phải base) thì cần thêm thắt j không ạ?
Tks các bác

Hạng D
9/5/09
3.408
16.101
113
Subaru có tấm chắn gầm, khỏi phun.

CÒn thay còi xe thì mình tự làm đi bác @lovexe vì gắn vào mấy anh thợ sẽ tính bác 20% giá cái còi tiền phí dịch vụ mà còn dính tới điện đóm. Xe em xưa mấy anh ấy gắn cháy cầu chì do còi mới dòng mạnh hơn còi zin. Em về tự đi dây lại đẹp đẽ ngay.

Hehe anh em thế này chắc em mở dịch vụ gắn accessories ở q7 cho Subie quá. Anh @DP tham gia hem?

Hạng B2
1/2/12
116
41
28
bac Thophi cho em hỏi, Su béo cùa bác có phủ nano ah? giá rỗ het bn vay? phủ cho nao uy tin vay bac cái còi xe hinh như hiền quá do hôm trc co ngồi trên môt em outback!