Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
31/5/10
205
1
16
Chào các bác,

Em nhận thấy rất nhiều bác dùng Thẻ Tín Dụng ngân hàng để rút tiền mặt :cool:. Sẵn em có ít vốn nhàn rỗi em định cung cấp dịch vụ Thẻ Tín Dụng Tư Nhân với lãi suất và phí bằng thẻ ngân hàng.

Hiện em đang chạy test (khoảng 500 chai), mong nhận được ý kiến của các bác ạ!!!

Hạng B2
9/7/12
292
264
63
Dịch vụ này hay đó bác.
Quan trọng bác phải làm đúng luật pháp quy định nhé!

Hạng B2
31/5/10
205
1
16
@ Bác Huong Que: em áp dụng qui trình thẩm định thẻ của ngân hàng để thẩm định, các bước thu hồi nợ cũng tương tự.
Còn trường hợp khách hàng xù luôn thì đành chịu
(nhưng tên tuổi, hình ảnh sẽ được nhắc nợ trên website đã được khách hàng chấp nhận ký trên hợp đồng)
@ Bác TranTien1368: cám ơn bác

Hạng C
7/12/10
530
20
28
bangvsg nói:
@ Bác Huong Que: em áp dụng qui trình thẩm định thẻ của ngân hàng để thẩm định, các bước thu hồi nợ cũng tương tự.
(nhưng tên tuổi, hình ảnh sẽ được nhắc nợ trên website đã được khách hàng chấp nhận ký trên hợp đồng)
triết lý kd của bác mà như thế thì em đề nghị bác chuẩn bị vốn 5 tỷ hoặc 50 tỷ.

1 khách bác cấp hạn mức 30tr thôi (cấp ít hơn chắc không ai thèm mở chỗ bác), 100 khách xù thì bác toi 300tr rồi.

em đảm bảo bác mà cấp như hạn mức trên thì nội trong OS này mở tài khoản tại chỗ bác cũng đủ phê rồi

Hạng C
3/1/10
848
7.255
93
Xin lỗi có thể ngoài lề, bác cho em hỏi bác lấy nguồn thông tin đâu về việc nhiều ngừoi xài thẻ tín dụng để rút tiền mặt? (và chắc có thêm thông tin thường rút bao nhiêu, nợ một kỳ hay mấy kỳ :) ). Em không có ý định dùng thông tin này làm gì, em hỏi chỉ vì rất lạ, vì mặc nhiên là không ai rút tiền mặt làm gì mới phải.

Hạng B2
9/7/12
292
264
63
iphone2010 nói:
bangvsg nói:

1 khách bác cấp hạn mức 30tr thôi (cấp ít hơn chắc không ai thèm mở chỗ bác), 100 khách xù thì bác toi 300tr rồi.

em đảm bảo bác mà cấp như hạn mức trên thì nội trong OS này mở tài khoản tại chỗ bác cũng đủ phê rồi
Hị hị, chắc bác chủ nhắm tới đối tươngj khách hàng khác.
Bây giờ làm mảng này theo em là ngon cơm đó.
P/s: bác chủ có cần sale tì pm cho em nhé. Tks bác.

Hạng B2
31/5/10
205
1
16
iphone2010 nói:

Cám ơn bác đã cho ý kiến, hạn mức được cấp phụ thuộc vào thu nhập & uy tín của khách hàng. Vì đang thử nghiệm nên em chỉ dám test thử hạn mức tối đa là 10tr. Xem tỉ lệ bị xù là bao nhiêu :D

Hạng B2
31/5/10
205
1
16
nintiendo nói:
Xin lỗi có thể ngoài lề, bác cho em hỏi bác lấy nguồn thông tin đâu về việc nhiều ngừoi xài thẻ tín dụng để rút tiền mặt? (và chắc có thêm thông tin thường rút bao nhiêu, nợ một kỳ hay mấy kỳ :) ). Em không có ý định dùng thông tin này làm gì, em hỏi chỉ vì rất lạ, vì mặc nhiên là không ai rút tiền mặt làm gì mới phải.

Nguồn thực tế tại 1 ngân hàng lớn năm 2008 (chắc cũ rồi :cool:).

Theo cá nhân em nhận thấy thẻ tín dụng có 2 đối tượng sử dụng:

- Nhóm có hạn mức cao (nghĩa là thu nhập và tiêu dùng cao): ít rút tiền mà hầu hết là cà thẻ, các dịch vụ cao cấp cũng thường không thu phí 3% (parkson, diamond,...)
- Nhóm hạn mức thấp (20 triệu trở xuống): thường hay phát sinh giao dịch rút tiền mặt, và các điểm chấp nhận cà thẻ ở phân khúc này thường thu thêm phí 3%

Mong bác nintiendo chia sẻ thêm

Hạng B2
31/5/10
205
1
16
trantien1368 nói:
Hị hị, chắc bác chủ nhắm tới đối tươngj khách hàng khác.
Bây giờ làm mảng này theo em là ngon cơm đó.
P/s: bác chủ có cần sale tì pm cho em nhé. Tks bác.
Cám ơn bác, em đang chạy test - không biết ngon hay mất hết vốn đây

Status
Không mở trả lời sau này.