Hạng B2
25/2/15
121
73
43
Cả năm nay dùng đá bào, đá viên có sao đâu thế mà tự dưng tối qua lão sói nhà em khuân về hẳn cái máy làm đá viên Hải Âu j j to uỵch, kêu là bán café sinh tố thì phải dùng đá viên "chuẩn sạch " mới giữ được khách hàng. Cả gần trăm triệu chứ có ít ỏi gì đâu, chả thèm bàn bạc lấy 1 câu, ức nổ mắt :mad:. Đã thế, chưa kịp hết điên thì sáng nay lại còn một em xinh tươi, váy ngắn kêu là nhân viên bán hàng qua tận nơi đưa hóa đơn cho lão, mắt lại còn lúng liếng, cười cười nói nói. Nhìn mà em chỉ muốn tạt vào mặt lão cả chậu đá cho hả cơn giận. Theo các bác thì em có nên tống khứ lão với cả cái máy ra khỏi nhà cho đỡ chật k ạ ;)???

Hạng B2
29/5/15
149
32
28
thế là xong, em đồ là ông xã nhà mn đã bị em nhân viên bán hàng xinh đẹp kia ngọt nhạt roài kaka mà thớt xem lại mềnh đê, hay có lý do gì kiểu chán cơm thèm phở ấy :p:p

Hạng B1
31/3/15
67
21
18
Khiếp thật, loại nhà mẹ chắc khủng long bạo chúa lắm nhỉ, chứ nhà em đây cũng có cái máy làm đá viên Hải Âu, cơ mà hàng nhà em có hơn 3 chục củ tí thoai, ngày cũng được tạ đá, em đã thấy dùng thoải con gà mái roài, cái máy gần trăm củ nhà mẹ thế thì ngày phải đến mấy tạ đá sạch nhở :)

Hạng B2
29/5/15
149
32
28
Bác ko thấy là tình hình đang rất là ban-ti-căng à mà còn định đổ thêm dầu vào lửa :D
Bác cứ mô kích đi, đến lúc có thía nào thì thớt đến đốt bể nước nhà bác đấy heheehee
Chả phải mô kích, em nhắc để cho chủ thớt nhớ mà xem xét lại tình hình nội bộ nhà mình mà thôi, chủ quan khinh địch có ngày hối không kịp. Thế có j là sai o_Oo_O

Hạng B1
23/3/15
63
39
18
ircvietnam.com
Khiếp thật, loại nhà mẹ chắc khủng long bạo chúa lắm nhỉ, chứ nhà em đây cũng có cái máy làm đá viên Hải Âu, cơ mà hàng nhà em có hơn 3 chục củ tí thoai, ngày cũng được tạ đá, em đã thấy dùng thoải con gà mái roài, cái máy gần trăm củ nhà mẹ thế thì ngày phải đến mấy tạ đá sạch nhở :)
Bạn này đúng là chưa đi chưa biết Thái Sơn nó rộng lớn cỡ nào :D mới nghe cái máy sx mấy trăm kg đá viên mà đã hoảng hốt, thảng thốt zậy ;) nhà anh zai mình mới mua hẳn em HA-1800 kìa, mỗi ngày sx ra 1.800kg đá đó bạn, nghe nó hoành thế thôi cơ mà vận hành cực êm nhé, được cái máy này được sản xuất theo công nghệ của Italy, toàn bộ linh kiện nhập khẩu từ Châu Âu, đạt tiêu chuẩn ISO 9001:2008 nên dùng cũng yên con nhà bà tâm :D

• Like
Reactions: Thienthan
Hạng B2
25/2/15
121
73
43
Ôi thôi lại còn liếc mắt đưa tình với nhau cơ mà, xác con nhà bà định là xã nhà thớt có vấn đề rùi, chắc lại muốn đổi vị đây mờ :3danbanh::3danbanh::3danbanh:
Em đang thì điên hết cả đầu, chả biết xử trí thế nào, bác lại còn làm câu xanh rờn như thế, em thấy đắng lòng quá trời :(

Hạng B2
25/2/15
121
73
43
Em bực mình có thèm sờ mó gì vào cái máy đâu, vẫn ném trong xó nhà kìa, em thì ko biết về máy này chỉ thấy trong hóa đơn ghi tên là máy làm đá viên Hải Âu HA-400 linh kiện nhập khẩu châu Âu ( 400kg/24h). Mà nhà mình cũng đang dùng máy hãng này ạ? Có tốt không vậy ạ????

Hạng B1
11/6/15
70
39
18
Giờ em thấy đá tảng bào với đá viên không đảm bảo vệ sinh an toàn cho lắm bác chủ top ạ, mình ko làm ra nó nên mình ko kiểm soát dc chất lượng thực sự của nó, em nghe nhiều người kêu đá bẩn lắm lun ạ, bác nên xem xét lại nhé :3ddown::3ddown:

Hạng B1
28/5/15
56
20
18
Hà Nội
Đâu cũng khuân về nhà rồi thì cứ thế mà dùng đi bạn ạ, sao pải nghĩ nhiều cho đau đầu, mệt óc. Mình thấy hãng máy làm đá viên Hải Âu đấy cũng tốt mà, thương hiệu uy tín lâu năm trên thị trường mà nghe đâu máy móc toàn linh kiện, công nghệ nhập khẩu. Thay đổi xem kinh doanh có phát hơn ko, biết đâu lại lên như diều :3dquaytay:

Hạng B1
31/3/15
67
21
18
Có gì đâu mà hợp với ko hợp, nhà em dùng bao nhiêu năm nay chả có làm thao sất, chi phí rẻ thì cứ thế mà xài, chứ tiền đâu mua cái đá viên cả mấy chục triệu hả bác:(
Bác này chưa nhìn thấy thần chết nên vẫn còn cứng miệng lắm, đá công nghiệp gồm cả tảng và viên mà bẩn, là mầm mống gây nhiều thứ bệnh như tiêu chảy cấp, bệnh đường ruột, răng miệng ... dùng thời gian dài nó ngấm vào người rồi lại đi Văn Điển sớm bác ơi, đừng nghĩ mua 5 6 ngàn 1 bịch 5 ký mà cho là rẻ, nhà em dùng máy Hải Âu tính chi phí tổng thể hết có tầm 400 đồng 1 ký, rẻ hơn đá công nghiệp những 60, 70% đấy ạ, cứ thấy số tiền to mà nghĩ là đắt đi, kinh doanh phải nhìn xa trông rộng bác nhé :3dchientrung::3dchientrung::3dchientrung: