Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Điện Kia morning

Tập Lái
22/2/18
4
1
3
41
Các Bác cho hỏi là cầu chì bên kính phụ xe kia morning bị cháy. Mình đã thay cầu chì mới. Khi chỉnh được xong lại bị cháy cầu chì. Các bác cho hỏi nguyên nhân sao ah. Cảm ơn nhiều ạ

• Haha
Reactions: daithang
Hạng C
6/4/13
565
826
93
shinary.com
Cứ thay cầu chì và bị cháy thì bác nên kiểm tra phần điện phía sau cầu chì xem có chập chỗ nào không.

• Like
Reactions: bemol
Hạng F
29/10/16
11.566
22.056
113
Pháp
Bạn xem cầu chì có đúng của nó hay không ? xem màu cho đúng, kh thì them sơ đồ Amp
Nó đứt khi kích hoạt nút, hay để vào là đứt ngay ?

Hạng B2
1/3/07
118
285
63
otosaigon.com
Các Bác cho hỏi là cầu chì bên kính phụ xe kia morning bị cháy. Mình đã thay cầu chì mới. Khi chỉnh được xong lại bị cháy cầu chì. Các bác cho hỏi nguyên nhân sao ah. Cảm ơn nhiều ạ
bác chưa tìm dc ng nhân làm cầu chì cháy, moto chạm, moto bị kẹt, dây bị chập...

Hạng D
5/1/10
2.794
16.512
113
1 - thay có đúng amp ko? Thay cái 30amp hay 15amp?
2 - Chỉnh cái gì?
Điều khiển kính bằng công tắc nào( phụ hay tài) thì bị thử mấy kính kia có bị ko?
Không có cầu chì riêng cho từng kính đâu! mà cho tất cả kính và có xe chung cho khóa cửa nếu là 30amp là nó có liên quan tới công tắc đề nữa

p/s nói thêm nữa nên kiễm tra dây điện cửa phụ có bị chạm ko

• Like
Reactions: Osin