Hạng C
28/3/12
660
773
93
HCM
Hi các bác,

Mong các bác rành tư vấn giúp em
Xe em AUX thì chỉ có 1 cổng USB và không có lỗ cắm 3.5mm IN
Hiện thời em cắm usb có nhạc vào cổng USB trong hộp tì tay và chuyển AUX Mode thì máy sẽ phát nhạc trên USB
Em muốn chuyển âm thanh đang chơi trên đt qua hệ loa xe thì phải làm sao:
1. Có jack chuyển nào nối vào USB và đầu kia là jack 3.5mm nối vào đt không? em đang lo vụ tín hiệu USB là tín hiệu Digital còn tín hiệu 3.5mm là tín hiệu analog
2. USB Bluetooth cắm vào oto và nhận tín hiệu phát từ điện thoại
3. Cắm dây sạc của điện thoại , dùng đầu USB cắm vào cổng tín hiệu USB của xe, được không nhỉ, em mới nghĩ, chưa làm thử.

Có cách nào khác không các bác, mong nhân được tư vấn thêm.
Tks

Hạng C
28/3/12
660
773
93
HCM
hiện tại em đã tìm vài nguồn tin nhưng chưa có kết quả cụ thể
Vẫn mong thêm thông tin từ các bác

Hạng B2
12/12/10
148
61
28
Hi các bác,

Mong các bác rành tư vấn giúp em
Xe em AUX thì chỉ có 1 cổng USB và không có lỗ cắm 3.5mm IN
Hiện thời em cắm usb có nhạc vào cổng USB trong hộp tì tay và chuyển AUX Mode thì máy sẽ phát nhạc trên USB
Em muốn chuyển âm thanh đang chơi trên đt qua hệ loa xe thì phải làm sao:
1. Có jack chuyển nào nối vào USB và đầu kia là jack 3.5mm nối vào đt không? em đang lo vụ tín hiệu USB là tín hiệu Digital còn tín hiệu 3.5mm là tín hiệu analog
2. USB Bluetooth cắm vào oto và nhận tín hiệu phát từ điện thoại
3. Cắm dây sạc của điện thoại , dùng đầu USB cắm vào cổng tín hiệu USB của xe, được không nhỉ, em mới nghĩ, chưa làm thử.

Có cách nào khác không các bác, mong nhân được tư vấn thêm.
Tks
Bác cho thông tin model của Head Unit để anh em ngâm kíu thử. Có thể nó là giao tiếp USB nhưng bên trong nó sử dụng cáp đặc biệt để cho bác input analog 3.5 thì xem specs rồi tìm mua cáp hoặc chế thôi.

• Like
Reactions: tieuthieugia
Hạng C
28/3/12
660
773
93
HCM
Head Unit là sao bác, em chưa hiểu, em gửi bác 2 tấm hình

Nơi cắm usb bên trong hộp tì tay

Hạng B2
12/12/10
148
61
28
Í em nói là model cái đầu âm thanh của xe đó mà, bác chụp hình đúng rồi. Theo hình chắc là đồ zin theo xe honda accord

• Like
Reactions: tieuthieugia