npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM
Các bác kính, sau khi đọc tin này

http://www.vnexpress.net/GL/Xa-hoi/2008/07/3BA04DE7/

Nói về chuyện cô bé 14 tuổi chết thảm vì bị xe buýt tông đập đầu xuống đường chết. Em đọc xong thấy hơi ngờ ngợ và đến giờ thì nhớ rõ chiếc xe buýt số 14 này.

Cách đây khoảng 3-4 tuần, em đi từ ngã tư Bình Phước về cầu Bình Triệu thì chiếc buýt số 14 này chạy trước em. Đang chạy thì có 1 chú buýt khác nhỏ hơn đang lấy khách bên lề xin đường để chạy ra. Có lẽ do muốn giành khách và không muốn bị xe buýt nhỏ chạy trứơc nên xe 14 này cố vượt nhưng không đựơc. Từ đó hai xe này rựơt đuổi nhau suốt đoạn đường đến cầu Bình Triệu, bất chấp là đường tan tầm khoảng 5h rất đông xe, nhất là xe 2 bánh. Chiếc xe buýt số 14 này chạy lạng lách, lấn hoàn toàn vào lane xe 2 bánh và bóp còi inh ỏi. Chú lái xe buýt nhỏ cũng thuộc dạng cứng tay nên xe 14 này không sao vượt được, dù tài xế lúc này đã điên lên, có những lúc hai xe cách nhau chỉ khoảng gang tay. Em nghĩ đến lúc nào đó phải dừng lại chắc sẽ đánh nhau.

Các bác không thể hình dung được cách chạy của tài xế xe buýt 14 này như thế nào đâu, phải nói là cực kỳ mất dạy và nguy hiểm. Có chú Civic chạy song song liên tục bị xe 14 này ép phải thụt lên thụt xuống hoài, em chạy sau chú Civic nên quan sát rất rõ. Có lúc em bực quá định gọi CSGT hay 113 gì đó để can thiệp vì thấy nguy hiểm quá nhưng nghĩ chả biết có kết quả không nên thôi.

Cuối cùng đến trạm thu phí thì chú 14 này phải chờ khá lâu nên xe buýt nhỏ kia đi mất. Em nhớ rất rõ chiếc xe 14 này vì ấn tượng nó gây cho em và em thề sau này có đi xe buýt thì tránh cái thằng này ra. Và đến hôm nay thì đọc thấy cái tai nạn này. Thật xót xa cho cô bé chết oan bởi loại tài xế vô lương tâm này. Điều em muốn nói thêm ở đây là cái kiểu chạy như vậy đang diễn ra mỗi ngày và đến một ngày nào đó tai nạn xảy ra là tất yếu. Chúng ta sẽ nghĩ gì nếu người bị tai nạn đó có thể là người thân, có thể là bạn bè hay thậm chí là chính chúng ta? :(

Last edited by a moderator:
Hạng B1
12/8/06
85
1
8
33
Dormitary
RE: ĐIỀU CHƯA NÓI VỀ MỘT TAI NẠN DO XE BUÝT GÂY RA

Chia sẻ cùng bác. Bao giờ chúng ta mới thực sự có cái gọi là văn minh xe buýt nhỉ ???

Hạng C
28/7/07
534
41
28

người lái xe buýt này đáng bị "tử hình" bằng tùng xẻo hay tứ mã phanh thây

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona

Em cũng như bác, chạy xe máy chứng kiến cái cảnh xe B chèn nhau tranh khách hoặc hơn thua nhau tiếng Gáy. Trông mà phát tức...nói ra sợ mất tính người chứ, e mong lúc đó nó đụng vào ai kẹt dừng lại một cái là a lê hấp HỘI ĐỒNG Đi.....

Hạng D
14/5/07
1.130
10
0

Nó trốn mất tiêu rồi, không khéo lọt sổ. Mấy thằng này mà ở tù chục năm thì nhẹ quá.

Hạng D
29/6/04
1.115
9.060
113
Việt Nam
www.mail.yahoo.com

Mịa ! Nói xe buýt là em lại akay !:mad::mad:
Hôm rồi khi em đi 2B tại vòng xoay chỗ Nhà thờ Đức Bà, suýt chút nữa là nó xơi em.:mad: Rõ ràng là thấy mình đi ngang mà nó cứ đạp ga lao tới, ép em phải vặn ga hết cỡ mới thoát trong gang tấc :mad:, lúc đó nếu em ko giật mình thấy nó cố tình lao tới thì giờ chắc ... May cho nó là em ko phải phụ nữ hay đi Cub 50cc ...[8|]
Nghĩ mà ức ko chịu đc !:mad::mad::mad::mad::mad:

Hạng C
6/1/07
626
2.816
93

E chỉ thắc mắc một điều là mấy thằng tài xế xe buýt này có khi nào nghĩ người thân nó cũng bị xe buýt đụng hông ta

Hạng D
25/11/07
2.122
59.597
113
Viện Nghiên Cứu

Trốn đâu cho thoát hả bác! :mad:
Trích đoạn: dawn

Nó trốn mất tiêu rồi, không khéo lọt sổ. Mấy thằng này mà ở tù chục năm thì nhẹ quá.

Hạng D
6/4/05
3.604
2.146
113

Em mới bị sáng nay ngay bùng bình Quách Thị Trang, em đi từ hướng CMT8 ra Hàm Nghi còn cu buýt thì đi từ Lê Lợi ra THĐ. Em đã vô bùng binh trước mà cu đó ở xa xong tới ép em hết cỡ để lấy đường qua THĐ, hên mà vợ 2 em chỉ bị trầy cản trước tí xiu thôi đó, xuống xe nhìn còn thấy vết sơn trên đó, tức thiệt.

Nhiều khi em ước gì...ước gì chở được 1 đống đá xanh chọi tụi này cho đỡ tức:mad: