3/12/14
509
302
63
36
Biên Hoà Đồng Nai
Giúp em, điều hoà bên phụ Ranger Wildtrak 3.2 không làm lạnh

Dear các bác,

Nhà em có con Ranger Wildtrak 3,2 date 2016 ít đi. Odo mới tạm đến 29k. Lúc mới mua đến giờ điều hoà cũng tạm. Nghĩa là cũng mát nhưng ko được lạnh sâu như những con Ranger khác của bạn bè em.

Đến nay em nó bỗng dưng không làm lạnh được bên phụ nữa. Chiều sưởi thì vẫn hừng hực nhưng làm lạnh thì chỉ thổi gió chứ ko mát một tẹo nào. Bên tài thì vẫn mát nhưng yếu hơn.

Em thường xuyên tụ vệ sinh lọc gió và bảo dưỡng chung ở hãng còn riêng điều hoà chưa bảo dưỡng lần nào.

Nay nó bị vậy em mà gần tết tới đít rồi em ko mang đi đâu đc.
Các bác làm ơn bắt bệnh sơ lược giùm em những khả năng có thể xảy ra để sang năm đối phó với ạ.

cảm ơn các bác. Chúc các oser thật nhiều sức khoẻ.

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: lamnk
Hạng B2
9/4/07
175
546
93
Em cũng đi Wildtrak và cảm thấy dàn lạnh của nó rất rất rất dỡ. Lạnh không sâu, không đủ lạnh, chỉ mát mát.
Vô hãng thì nói bình thường, và chỉ bơm thêm gas. Nhưng sau đó thì vẫn như cũ.
Em đành sống chung với lũ :-(

• Like
Reactions: xlive
Hạng D
15/11/13
3.828
4.645
113
Em cũng đi Wildtrak và cảm thấy dàn lạnh của nó rất rất rất dỡ. Lạnh không sâu, không đủ lạnh, chỉ mát mát.
Vô hãng thì nói bình thường, và chỉ bơm thêm gas. Nhưng sau đó thì vẫn như cũ.
Em đành sống chung với lũ :-(
Dở vầy sao bên Úc có mùa hè rất nóng lại chuộng ranger ta. Em công nhận là dàn lạnh xe này kém thật. Tội nghiệp người ngồi sau không có cửa gió.

Hạng B1
15/11/08
98
45
18
sao bài như này mod cũng duyệt nhỉ, xe có vấn đề phải ra gara chứ nói mỗi điều hoà ko mát ntn mà phán đc bệnh thì siêu quá

• Like
Reactions: PMH82
Hạng C
19/12/16
636
402
63
32
Con ranger của e luôn để 28 độ. Nóng hè 40 độ e để 27, 26 độ

Hạng F
7/8/17
7.427
10.096
113
em k biết xe bác thế nào. Xem em k phải ranger nhưng điều hòa có nút Dual, khi đèn Dual sáng thì nhiệt độ gió bên tài bên phụ độc lập nhau, chỉnh nóng lạnh tùy ý. Nếu xe bác có nút đó thì tắt đèn đi là xong. Còn việc điều hòa mà bên lạnh bên không lạnh thì vô lý quá.

Tập Lái
25/6/17
3
3
3
39
Anh vào hãng đi. Đầu tiên kiểm tra hệ thống, reset lại mấy cái nút điều khiển dàn lạnh. Nếu không hết thì kiểm tra cái quạt hơi lạnh ( không biết tên chính xác là gì). Còn bảo hành sẽ thay free cho! Rồi reset lại cái nữa là hết.

Hạng D
7/3/18
1.163
2.422
113
Anh đã chỉnh điều hòa đúng cách chưa? Dòng ford điều khiển điều hòa rất lằng nhằng, có thể nó không phải là bị hỏng điều hòa mà anh sử dụng chưa đúng.

Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.552
11.720
113
HCM
sao bài như này mod cũng duyệt nhỉ, xe có vấn đề phải ra gara chứ nói mỗi điều hoà ko mát ntn mà phán đc bệnh thì siêu quá

Chắc bác chưa mang xe ra garage/xưởng dịch vụ trình bày vấn đề đang gặp rồi nghe câu phán "xe vậy là bình thường".

Vấn đề với bác là bình thường nhưng với nhiều thành viên khác lại đáng để thảo luận và học hỏi. Tham khảo trước những người đang sử dụng dòng xe này có gì sai?