Hạng B2
10/10/05
359
69
28
RE: Điều hoà củ chuối

post xong mới nhớ ra điều này: Người ta vẫn gọi là "sấy kính" mà bác! đã gọi là "sấy" thì chỉ có sấy nóng, chứ có ai sấy lạnh bao h, đúng ko bác?! :D

Hạng C
15/10/03
514
3
18
Thái Nguyên

Trích đoạn: lebaphuc

post xong mới nhớ ra điều này: Người ta vẫn gọi là "sấy kính" mà bác! đã gọi là "sấy" thì chỉ có sấy nóng, chứ có ai sấy lạnh bao h, đúng ko bác?! :D

Xe spectra của bác nếu để điều hòa ở chế độ mặc định của nhà sx khi bác chọn hướng gió về sấy kính thì điều hòa sẽ tự động bật. Bác để ý cái đèn AC xem có phải nó sáng lên không? Có nghĩa là thực ra bác đã sấy bằng khí nóng qua điều hòa đấy chứ.

Hạng B2
26/8/05
212
9
18
SG

Trích đoạn: Awake

vào mùa lạnh, khi trời mưa hoặc ẩm, nếu điều hòa của xe có cả nóng và lạnh, các bác chỉ cần đặt công tắc nhiệt ở giữa phần đỏ và xanh là kính xe vẫn trong suốt mà mình thì không bị rét. được như vậy là vì chức năng làm lạnh của điều hòa sẽ khử độ ẩm trong xe, đồng thời, điều hòa vẫn bơm khí ấm vào để ta không bị rét. những xe không có chức năng sưởi ấm (tức là không có phần đỏ trên công tắc nhiệt, như Isuzu HL hay Kia pride...) thì không thể làm được điều này.

Chuẩn .................
Điều hoà (AC) làm khí lạnh và khô + khí nóng lấy nhiệt từ cổ bô = khí ko nóng ko lạnh nhưng khô .....

Hạng B1
5/11/05
90
0
0
52

Bác ơi sưởi ấm nó lấy nhiệt từ hệ thống làm mát của xe đi qua 1 dàn nóng nhỏ =1/5 két nước ấy

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Các bác mà chở bọn Bắc Âu ( Thụy điển,Na uy,Đan mạch,Phần lan...) trên xe là khổ lắm ! Bọn nó chán chê - và sợ lạnh lắm zồi - qua xứ mình chỉ khoái ấm áp. Mình thì khoái lạnh. Nhiều khi đang chạy, liếc gương thấy nó lạnh rúm cả người, ách-xì lia lịa thê thảm lắm ! Mà giảm bớt lạnh, đẩy núm đỏ lên tí ti,thì tới phiên bác tài ...thê thảm ! Túm lại : giời ơi là giời !

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Đây là kết quả hoạt động mới nhất của Isuzu, mà "dàn lạnh 1 chiều" là 1 nguyên nhân, động cơ công nông là lý do thứ hai,....

http://vietnamnet.vn/kinhte/kinhdoanh/2006/02/542282/
Isuzu Việt Nam đã cho 300 công nhân nghỉ việc hưởng 70% lương.[/quote]

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.458
2.198
113
48
TP.HCM

Không phải dàn lạnh một chiều, máy công nông mà công nhân nghỉ việc hưởng 70% lương đâu bác. Tại thị trường mình đang loạn chờ thời nên mới vậy thôi. Chứ Vpec Extreme mà giảm còn 25k thì mọi người nhào vô ngay đấy chứ! :D:D