Hạng C
7/3/17
681
13.508
93
Nhóc nhà mình 11 tháng mới bị tay chân miệng, hôm nay qua khám ở Vinmec BS yêu cầu nhập viện? Nên nhập viện ở Vinmec hay qua Nhi đồng vậy mấy anh?

Hạng C
7/3/17
681
13.508
93
tất nhiên có đk thì cứ vinmec đi anh, qua Nhi đồng chắc còn bệnh hơn
Cám ơn anh, mình giờ cho cháu nhập viện ở Vinmec luôn chứ Nhi đồng đông quá sợ lây nhiễm chéo. Cháu ở nhà không đi đâu cả mà không hiểu sao lại bị

Hạng F
2/3/14
12.226
127.962
113
Tay chân miệng chủ yếu uống nước và nghỉ ngơi là chính thôi, vào đâu chả thế. Chỉ lo biến chứng và bệnh cơ hội, nhập viện theo dõi cho sát. Chứ nó là virut, không có thuốc chữa, chỉ để cơ thể tự chiến đấu.

Bò Hóng
22/1/13
1.554
33.181
113
Nhóc nhà mình 11 tháng mới bị tay chân miệng, hôm nay qua khám ở Vinmec BS yêu cầu nhập viện? Nên nhập viện ở Vinmec hay qua Nhi đồng vậy mấy anh?

Nhi đồng nha. Đông cũng phải chịu. Do nó là đầu ngành. Vô cho chắc ăn. Cứ vô nhi đồng khám đi, bác sĩ thấy ko cần thiết, thì cũng ko cho nhập viện đâu.

Hạng C
7/3/17
681
13.508
93
Nhi đồng nha. Đông cũng phải chịu. Do nó là đầu ngành. Vô cho chắc ăn. Cứ vô nhi đồng khám đi, bác sĩ thấy ko cần thiết, thì cũng ko cho nhập viện đâu.
Cháu đã nhập viện ở Vinmec rồi để theo dõi thêm sao? Vinmec có tình trạng nhẹ nhưng cũng yêu cầu nhập viện không anh?

• Like
Reactions: YOLO
Tập Lái
10/11/15
42
376
53
44
Mấy ca TCM nên vào Nhi Đồng nhe anh. Họ khám nếu thấy không nguy hiểm sẽ cho điều trị ngoại trú (Nhi Đồng đang quá tải nên nếu nhẹ họ không yêu cầu nhập viện đâu).
Mấy bệnh viện kia thì chủ yếu sử dụng dịch vụ của họ thôi chứ điều trị thì mình thấy vẫn nên vào các bệnh viện nhà nước vẫn hơn.
Mình có biết 1 bác sĩ kv Q.6 (Bình Phú)- bệnh viện Nhi Đồng - khoa nhiễm. Anh ấy chuyên trị các ca TCM , anh có thể đến phòng mạch của anh ấy khám.

• Like
Reactions: MaybachS600