Tư Vấn Mua Xe closed

Hạng D
31/3/11
1.385
1.890
113
39
KIA mà chạy gần 300 nghìn km là nát mẹ con xe rồi còn gì mà mua, rớ vô cho mắc bực thêm chứ chạy gì nữa !

Hạng B2
15/11/15
443
421
63
À không, 2 triệu cũng là nặng chứ nói gì 10. Nhưng :

- Với 1 cái xe cũ. Tiền bỏ ra mông má cho ngon + với phí xăng cộ, cũng chừng đó, mà là càng ngày càng cũ. Cái quan trọng trong chuyện mua xe là để đi làm ăn. Mà anh lo sửa hết thời gian rồi lấy đâu đi kiếm tiền ? Đối với người cầu toàn , càng mệt mỏi hơn nữa. Tôi có người bạn mua 1 cái xe cũ. Về hỏng cái gì, anh ta order nguyên hãng về lắp mới. Cuối cùng cái gì trên xe cũng mới sắc sảo còn hơn cả xe đập thùng, nhưng cái máy thì vẫn cũ và già đi mỗi ngày. Có o bế cỡ nào cũng là cái xe già , đi xa chạy không ngon lành đã đành, tiền sửa cộng lại phân nửa cái xe.

- Xe đi rồi không có nghĩa là dở. Nhưng phải có giới hạn.Ngoài mười năm hoặc hơn 200 ngàn cây thì xin lỗi, phước ông chủ may ông thầy ! Người đi tử tế thì hơn 30 vạn cũng có thể tin tưởng. Nhưng đã nói chả ai ...trùm mền + đi kỹ mà họ rứt ruột bán cả. O bế, như vậy, cái công nhiều hơn cái của , các thầy ah !
Đúng y như bác nói, em thấy mấy xe của các bô lão u5-60 được giữ rất kỹ và không bán. Hình như tới tuổi nào đó người ta sẽ coi xe giống tri kỷ, ko muốn đổi xe khác nữa.

Hạng D
6/5/04
2.796
1.895
113
Vietnam
:cool::pBáo công ty bác tặng lại cho bác, chứ khấu hao trừ 5 năm hết rồi, mà thường 5 năm cũng đi tầm 100km thôi. Em này gấp 3 lần thì công ty lời sâu rồi bác. Nếu phải mua thì tầm 100 tr ok :cool::cool::p

Tập Lái
24/4/16
3
3
6
35
Sorry mọi người mấy nay hỏi đã rồi ko vào xem box.

Cơ bản thì mang tiếng quản lý xe, chứ em dek biết gì về xe, cứ cấp xăng, điều xe, thủ tục bảo hiểm đăng kiểm... Công ty chưa báo mức giá sàn (còn đợi thaco định giá giùm). E thì đag mong đổi 7c lắm but ngại lúa thóc (mới dứt nợ k3 2016 xong) nên mới dòm ngó chiếc sò này.
Theo hồ sơ thì xe này nguyên giá 880tr à, khấu hao cũng hết , khung giá hiện tại trước bạ cũng còn 280tr.
Giờ lăn tăn quá, giành mua đã về ôm cục nợ đời nó hư sửa còn tốn cha...
Thôi chốt hạ lỡ cọc dự thầu rồi nên để giá 320 - 350 tuỳ coi có ai đu theo ko.
Cảm ơn các ae tư vấn nhiệt tình. Nice weekend

Tập Lái
29/3/19
9
5
3
27
500tr thì vay thêm chút mua Xpander vì mua gia đình không phải chạy dịch vụ uber grab, nên vay là khả thì , còn nếu tài chính đủ rồi thì hốt luôn

Hạng B2
19/8/15
110
72
28
35
Sorry mọi người mấy nay hỏi đã rồi ko vào xem box.

Cơ bản thì mang tiếng quản lý xe, chứ em dek biết gì về xe, cứ cấp xăng, điều xe, thủ tục bảo hiểm đăng kiểm... Công ty chưa báo mức giá sàn (còn đợi thaco định giá giùm). E thì đag mong đổi 7c lắm but ngại lúa thóc (mới dứt nợ k3 2016 xong) nên mới dòm ngó chiếc sò này.
Theo hồ sơ thì xe này nguyên giá 880tr à, khấu hao cũng hết , khung giá hiện tại trước bạ cũng còn 280tr.
Giờ lăn tăn quá, giành mua đã về ôm cục nợ đời nó hư sửa còn tốn cha...
Thôi chốt hạ lỡ cọc dự thầu rồi nên để giá 320 - 350 tuỳ coi có ai đu theo ko.
Cảm ơn các ae tư vấn nhiệt tình. Nice weekend
Bác chú ý khoản đăng kiểm nhé! Sau 12 năm sẽ chỉ còn hạn 6 tháng mà xe đời sâu quá đăng kiểm cũng “vất vả” kha khá đấy Bác, nhất là các loại xe động cơ dầu. Chiếc Kia K3 2016 của Bác đời còn dài nên còn nhẹ ghánh nhiều thứ. Tuy là xe Cty do Bác quản lý, nhưng quan trọng ở chỗ tài xế vận hành nó như thế nào trong 9 năm qua & đã qua tay bao nhiêu đời tài xế rồi!? Nhà em làm vận tải nên em biết chiếc xe 1 tài nó khác với chiếc xe nhiều đời tài xế lắm Bác! 9 năm là quãng thời gian quá dài cho 1 tài sản được gọi là “của công không ai sót”. Em nghĩ, nếu Bác thích gầm cao 7 chỗ mà kinh tế eo hẹp lại ngại “vay mượn” nhiều thì lựa chọn dòng MPV 5+2 như Mitsubishi Xpander hoặc Toyota Rush rẻ hơn nữa đã có Toyota Avanza cũng 7 chỗ xác xe nhẹ nhàng, động cơ không quá lớn, tiết kiệm nhiên liệu mà quan trọng là xe mới sử dụng trong 5 năm đầu không phải suy nghĩ nhiều. Chúc Bác chọn lựa được chiếc xe ưng ý!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
10/4/10
1.344
4.662
113
em mà là anh chủ thì cứ K3 để chạy chờ ertiga all new ra xem giò cẳng ra sao.
bán k3 bác chủ bù thêm khoảng 40% nữa
lúc đó avanza bảo đảm xuống giá
đi xe mới cho nhẹ đầu