Hạng B2
24/9/14
122
203
43
40
Em đang rao bán xe em vì muốn up lên K5 hoặc E200, định rao như sau, xin các bác tư vấn khen chê hộ:
Bán xe kia k3 chính chủ, biển số gánh, xe ít chạy, chủ íu dạo phố cuối tuần, lâu lâu đi VT đổi gió...
+ Ngoại thất: như hình cho nó vuông. bao tông bao đụng nha các bác...
+ Gầm xe: sáng lấy xe phi luôn ra tiệm, xịt gầm chống rỉ liền tay 6 lọ. Đi bảo trì định kì, hạ thùng xăng xịt thêm 2 bình nữa ( xịt gầm nhiều bác làm rồi, nhưng lên hãng hạ thùng xăng xịt bên mặt trong gầm xe, rồi xịt bao phủ luôn bình xăng thì ít bác nào kỹ tính làm như em lắm ạ).
+ Nội thất: qua xem cho nó vuông. Xe mới 9k cây mỗi mình em chạy chả biết nó cũ đc chỗ nào ;)).
+ Sàn xe: lót 3 lớp thảm. Trên cùng là thảm nhựa chống bụi chống nước, dưới là lớp vải thảm nỉ zin theo xe, dưới cùng là bọc thêm lớp simili, tất cả đều phủ toàn bộ sàn xe. Xe em cưng lắm ko bao giờ lội nước nên ko có chuyện nước vào sàn.
+ Sử dụng: mua về trong 500km đầu rồ đai đúng bài theo hướng dẫn, ra Cao tốc đạp 2 Lượt SGN- VT, SAU 1000km đạp tiếp 4 lượt. Thuòng ngày dùng chạy dạo phố chỡ gấu đi ăn uống (e đi làm bằng xe máy). Nên hơn năm trời mới 9k cây...
+ Bảo trì bảo dưỡng: định kì, theo hướng dẫn, thay nhớt thường xuyên... Xe để gửi trong hầm, ko bao giờ có chuyện phơi nắng phơi sương quá 3 ngày (cái này bác nào rành xe sẽ hiểu giá trị của việc gửi xe trong hầm)...
+ Khuyến mãi: cam hành trình, bình cứu hoả, bảo hiểm xe mới mua tức thì :((...
P/s: các bác đọc qua cách em mua xe giữ xe, chạy xe, mô tả chi tiết, xin các bác tư vấn xem em cho ra đi giá nào hợp lý nhất ạ he he, th aks các bác...

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
9/2/15
1.125
6.587
113
Cá nhân em, các bác đừng chém. Xe như nầy :

2.0 : 710 củ đi được
1.6 : 650 củ đi được

Mr Đàm.

• Like
Reactions: Kukoom
Hạng C
14/3/15
980
1.145
93
37
Ho Chi Minh City, Vietnam
em nghi xe tot va duoc cu*ng nhu vay thi chac ban duoc hon 700 :). Neu nguoi quen co the ga duoc voi gia 720-730 voi bien Sai Gon, lai' se tra gia xuong con ... 700 :D