Status
Không mở trả lời sau này.
Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
Em đang đi con Vspec, sau gần 1 năm ky kóp vô đủ thứ đồ chơi hi-end lẫn low-end hồi chìu này ra xem con D-Max 3.0 về thấy đầu óc quay cuồng, muốn đổi ngay nhưng không biết làm gì với con "xe nái". Bán thì uổng nhưng nếu để thì ra đường thấy D-Max 3.0 lại ruột đau như cắt, nước mắt đầm đìa :(

Em đang máu, các bác đồng chí nghĩ giúp xem em nên 'hét' con xe em bi nhiu thì hợp lý??? Cứ bấm vào chữ ký để xem chân xem cẳng con xe nái của em các bác ạ. Việc định giá em lơ mơ lắm, bác nào cho em lời khuyên chân tình em xin hậu tạ một chầu Hoa Viên hoành tráng (xong leo taxi về).

Thào thân ái và đoàn kết.

nqp
Hạng B2
13/6/05
368
2
0
RE: Định giá Vspec

Tôi vừa thanh lý con isuzu hi-lander LS 8/2003 40.000km được $22,300 , Lái lấy đó nhé .
Chẳng biết được giá hay không ? Nhưng được cái làm lẹ khỏi mất công kiếm khách mua .
Bạn dựa theo đó mà tính .

O.S.P.D
29/6/04
246
3
18

v-spec của bác màu gì vậy, số sàn hay auto, nếu auto thì sút quách qua đây cho tui, tui thì ít tiền, lại thích auto và không tốn nhiều tiền xăng, nói chung là tiền ít nhưng thích thịt nhiều, à mà sau khi cách âm con vspec có đỡ hơn k0 bác, có nghe mùi dầu trong xe k0. cái cần là tui cũng k0 biết giá con này, hay bác đem đấu giá đại đi.

Tập Lái
24/7/05
5
0
0
53
www.cardomain.com

Lại là em, turbo_diesel đây. thấy con D-Max với đầy đủ option xong em về đổi luôn nick cho phù hợp với tình trạng hiện nay bác ạ, cả ngày trong đầu vo ve có mổi tiếng D-Max 3.0 (D-Max 2.5 sử dụng cùng 4JA1 engine vậy tại sao phải móc hầu bao thêm 10k nữa nhờ???),

hy vọng các bác không lấy làm phiền nhé.

+ cám ơn bác nqp đã cho lời khuyên.

+ xe em là số tay bác cục gạch ạ, chừng nào em còn chạy xe được thì em chỉ biết mỗi số tay thôi, như thế mới cảm giác. Còn về dụ mùi dầu thì em không thấy, em cũng chưa nghe ai phàn nàn bao giờ. Em chỉ không hình dung được làm sao trong xe lại có mùi dầu [8|].
Sau khi cách âm, tiếng ồn bên ngoài giảm được 80%, tiếng máy giảm khoản 30% và cách được khoản 60% nhiệt độ khi bác đậu xe ngoài nắng, xe em có cả VKool nữa. (bác Vkool, bác cách nhiệt cho em xin thêm mỗi bác 2 chai Ken cho bài này nhé :D)

Bác nào lấy lời ca tiếng hát trên xe làm thước đo giá trị 'con xe' của mình thì em nghĩ không thể không làm cách âm, các bác biết rồi đấy, xe liên doanh cực kỳ củ chuối, vặn volumme đến số 20 là vỏ xe như muốn xoắn lại, nếu em nhớ không lầm thì từ chuyên môn các bác âý gọi là 'xè tole'. So với Jolie của Mit, Zace của Toy thì Hi-Lander có vỏ ngoài dầy hơn hẳn, thế nhưng với 1 bộ JBL Amplifier 4 channels cùng lúc đẩy 6 loa Infinity với 1 sub 12 inches thì các thông số về độ dầy của vỏ xe không còn nghĩa lý gì nữa, đây chính là lúc bác cách âm xuất hiện ra tay nghĩa hiệp xài dùm em 3 chai, nhưng quả là tiền nào của nấy.

Bác cục gạch kêu em đấu giá à?, nghe có vẻ trí tuệ đấy nhưng mà làm thế nào bác nhờ??? bác biết đấy em mập mờ dụ mua bán lắm. Chỉ được cái máu thôi.

Hạng C
23/5/05
539
148
43
52
Saigon
www.tuoitre.com.vn

Bác 16 hay bác Diesel gì ơi, bác cứ nói phắt ra giá là bi nhiêu đi cho anh em còn biết đường mà trả - hay nhất là bác thu lại luôn bộ âm thanh mang về chuẩn bị cho con Dmax đi, giá bớt xuống được bao nhiêu tốt bấy nhiêu
Con xe bác màu vàng trông hơi nổi đấy, giá kể màu bạc hay đen thì tốt

Hạng C
25/2/05
684
10
18
44

Bác nexus: quan trọng là giá còn thích màu bạc hay đen thì ...sơn lại đổi đăng ký là xong ngay mà:D

Status
Không mở trả lời sau này.