Thảo Luận Chung đỉnh Hòn Bà-Yersin_nha trang

Hạng C
10/6/11
680
47
28
Các bác cho hỏi tình hình đường xá đoạn lên đỉnh hòn bà thế nào, hiện tại có bị sạt lở?
Lúc trước em có nghe nói trên đó có chổ nghĩ, ăn uống, không biết họ đã khai trương dịch vụ này chưa?
Cám ơn và mong tin

Hạng D
30/1/07
2.587
145
63
nha trang
bienlao nói:
Các bác cho hỏi tình hình đường xá đoạn lên đỉnh hòn bà thế nào, hiện tại có bị sạt lở?
Lúc trước em có nghe nói trên đó có chổ nghĩ, ăn uống, không biết họ đã khai trương dịch vụ này chưa?
Cám ơn và mong tin
đường đi lên chơi được ,ko có dịch vụ ăn uống nha bác

Hạng B1
21/4/12
61
0
0
48
Gan dinh co doan bi lo soi mon sedan di hoi xot , chua co dv an ngu gi dau bac oi

Hạng C
10/6/11
680
47
28
Cám ơn bác nhiều về thông tin này, vậy là sau khi lên đỉnh,... ngắm cảnh rồi xuống thôi :)

tini nói:
bienlao nói:
Cám ơn và mong tin
đường đi lên chơi được ,ko có dịch vụ ăn uống nha bác

nếu đi ỉn ok hả bác?
nhìn trên wikimap, em thấy đường nhỏ , ngoằn ngoèo quá, không biết khi mình đang lên, có xe xuống, có đủ chổ cho mình tránh không bác?

Labricot nói:
Gan dinh co doan bi lo soi mon sedan di hoi xot , chua co dv an ngu gi dau bac oi

Hạng B1
21/4/12
61
0
0
48
In di Ok , duong rat nho va ngoan ngoeo phai het suc can than may khuc cua va nen xai ken de co xe nguoc chieu ma tranh , 2 xe van tranh nhau dc nhung vai khuc hoi hep tuy tinh huong ma ke tien nguoi lui , chua di thi nen thu rat dang de Chinh phuc

Hạng C
10/6/11
680
47
28
cám ơn bác, em se chinh phục
không biết so hòn bà với đèo đại ninh, cái nào hấp dẩn hơn hả bác?

Labricot nói:
In di Ok , duong rat nho va ngoan ngoeo phai het suc can than may khuc cua va nen xai ken de co xe nguoc chieu ma tranh , 2 xe van tranh nhau dc nhung vai khuc hoi hep tuy tinh huong ma ke tien nguoi lui , chua di thi nen thu rat dang de Chinh phuc

Hạng F
30/10/08
5.192
40
48
53
Đèo Đại Ninh coi vậy mà dễ đi hơn bác ơi, 2 xe lớn vẫn tránh nhau dễ dàng
chưa đi thì nên thử cho biết nhưng cẩn thận và chạy từ từ thôi... đi rồi cũng có cảm giác đã của nó.

chúc bác chinh phục đèo

Hạng D
15/6/11
4.619
810
113
41
Đi về cho xem hình nha bác, em chưa lên đó lần nào cả...

Hạng C
10/6/11
680
47
28
Em thì chưa đi, nhờ mấy tấm hình này mà em đưa ra mục tiêu cho kế hoạch sắp tới nè (em mượn hình của bác nguyễn hoàng hà bên phuot.vn), bác tham khảo
đây là đỉnh núi
đỉnh Hòn Bà-Yersin_nha trang

còn tiếp theo là hình từ trên đỉnh đi xuống

bác có thể tham khảo đầy đủ tại đây
http://www.phuot.vn/threads/25326-Xe-%C4%91%E1%BA%A1p-v%C6%B0%E1%BB%A3t-H%C3%B2n-Giao-H%C3%B2n-B%C3%A0/page8
nhìn tấm cuối này sẽ thấy 1 chiếc 4B vừa vặn với con đường.. làm em hơi ớn :) em mượn của bác lengkeng1minh

http://www.phuot.vn/threads/33082-Du-Xu%C3%A2n-Kh%C3%A1nh-H%C3%B2a-Khu-BTTN-H%C3%B2n-B%C3%A0-Th%C3%A1c-T%C3%A0-G%E1%BB%A5/page3

Last edited by a moderator: