Tập Lái
29/3/14
10
81
13
em đã được tư vấn xong. cảm ơn mọi người

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
13/4/15
980
90.318
93
Nếu đã xác định thích và muốn ở lâu dài, thì em thấy PA1 hợp lý.
Có chỗ an cư, tinh thần phấn chấn, kiếm tiền thoải mái hơn. 3 năm nữa anh trả hết nợ NH thì tính ra đã tính luỹ được khối tài sản trị giá chừng 5-6 tỉ rồi.

Tập Lái
29/3/14
10
81
13
Nếu đã xác định thích và muốn ở lâu dài, thì em thấy PA1 hợp lý.
Có chỗ an cư, tinh thần phấn chấn, kiếm tiền thoải mái hơn. 3 năm nữa anh trả hết nợ NH thì tính ra đã tính luỹ được khối tài sản trị giá chừng 5-6 tỉ rồi.

Mình tham khảo các anh chị xung quanh thì người ta bảo là nhà ngang 3m ko có giá trị nhiều. Phải 4m trở lên mới tốt. Về ở thì mình thấy 3m cũng ổn, nhưng vì muốn có tài sản cho tương lai nên mới phải suy nghĩ nhiều thế này :)

Chuột Tiến
1/10/11
4.557
91.787
113
Sài Gòn
Mấy hôm nay nhiều anh mang đất ra để tư vấn xây nhỉ. Luôn thòng thêm cái giá như mỡ treo trước miệng mèo :D , chặc chặc, thèm quá :).

Mình nghĩ anh nên chọn phương án 3, không làm gì hết cuối năm nó lên 8 tỏi rồi bán luôn.
Bán đất ngon hơn bán nhà nhiều, Có anh chấp nhận đập cái nhà 3 tầng để giao đất trống cho đẹp.

Tập Lái
29/3/14
10
81
13
@JerryMouse: em nhỏ tuổi, có chút tài sản và ko có nhà cửa mới lên nhờ tư vấn ah. Chứ đâu phải giàu như mấy anh CNL mình đâu anh :)

vni confirmed
Hạng B2
25/7/06
191
3.784
103
Nhu cầu ở chưa cần lắm thì tạm vậy đi, 2-3 năm nữa góp nhà khác nhà này cho thuê.

Hạng B2
8/11/10
173
11.263
93
PA 2 là thất sách. Tạm thì chỉ vài năm thôi.

Thà theo PA3, hoặc PA2,5 là sửa lặt vặt trong nhà, bố trí lại phòng ốc cho phù hợp.

Tập Lái
29/3/14
10
81
13
Nhu cầu ở chưa cần lắm thì tạm vậy đi, 2-3 năm nữa góp nhà khác nhà này cho thuê.

ngang 3x18 cho thuê nguyên căn được giá ko anh.
Đối diện 4x18 người ta cho thuê cái phòng khách mặt bằng, công ty BDS, nghe nói 5tr/tháng.

Em cũng tính đến phương án sau này xây nhà trọ cho thuê, xây hết cũng cỡ 6 tháng. Mà thấy mặt tiền thế cho thuê phòng trọ sợ phí, giá chênh với hẻm ko bao nhiêu

Tập Lái
29/3/14
10
81
13
PA 2 là thất sách. Tạm thì chỉ vài năm thôi.

Thà theo PA3, hoặc PA2,5 là sửa lặt vặt trong nhà, bố trí lại phòng ốc cho phù hợp.

bố trí lại thì hết cách rồi, do lúc mua nhà em đã bố trí lại. Giờ chỉ muốn có thêm không gian nên mới nhức đầu :)

vni confirmed
Hạng B2
25/7/06
191
3.784
103
ngang 3x18 cho thuê nguyên căn được giá ko anh.
Đối diện 4x18 người ta cho thuê cái phòng khách mặt bằng, công ty BDS, nghe nói 5tr/tháng.

Em cũng tính đến phương án sau này xây nhà trọ cho thuê, xây hết cũng cỡ 6 tháng. Mà thấy mặt tiền thế cho thuê phòng trọ sợ phí, giá chênh với hẻm ko bao nhiêu
Cái này khó trả lời, vì mỗi khu vực giá thuê khác nhau, nhưng tụ chung giá đất thì ngày càng tăng. Xây nhà lên sẽ khấu hao theo thời gian và mất chi phí cơ hội, nếu ko quá cấp thiết về chỗ ở thì nên để giành tiền đó mua căn cc hay nhà khác. Hoặc phương án khác là cho thuê, bù thêm ít tiền thuê chỗ khác tốt hơn. Nhà 3m xây phòng trọ ko khả thi đâu, thuê nguyên căn cho nhẹ đầu.