Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
29/3/11
794
10
18
thekyrealestate.com.vn
Chào các anh chị.

Em có ý định học ngành gia đình, thích xây này xây nọ và Học tại chức vì còn phải đi làm giờ hành chính.

Nhưng về xây dựng thì em chỉ mới hình dung được KTS, những chuyên môn còn lại em rất mơ hồ... Mục đích chính em muốn theo là quản lý, hiểu biết về kỹ thuật để có thể đảm đương công việc.

Em nghe nói học Đại học Bách Khoa thì sẽ khá, còn KTS thì đại học kiến trúc. Vẽ bằng tay ko khéo, nhưng vẽ bằng công nghệ thì sẽ tiếp thu nhanh, trước kia em học CNTT ra.

Và ba thằng bạn em thì giảng dạy ở đại học kiến trúc, vậy thì có lợi ích gì ko ạ?

Cám ơn các anh chị đã đóng góp ý kiến

Hạng D
7/3/07
2.120
201
63
Nha Trang
www.duandautu.com
kiến trúc sư đâu phải vẽ bằng tay hay vẽ bằng công nghệ đâu bác? giỏi vi tính chưa chắc vẽ đẹp đâu.
kỹ năng cao nhất là render mồm và 1 cây viết chì ạ, quành vài phát có hợp đồng tiền tỉ.... em thấy đại ca em thể hiện như vậy đó.

Hạng B2
31/7/07
121
343
83
Học đâu cũng được. Vấn đề kg fải vẽ tay hay vẽ máy, chủ yếu là vẽ mồm ợ

Hạng F
11/1/10
6.130
60.264
113
Vẽ tay ko khéo thì thôi vậy bác, nhiều ông kts ko thể sạc tay được nản lắm. Ngày trước em có thèng bạn vẽ tay ko khéo nhưng đậu chính quy vào kiến trúc nhờ các môn kia cao điểm. Vào học rồi mới thấy cực hình, thi lại liên khúc. Bây giờ bạn muốn thêm 1 nghề thì hãy nên học phi kỹ thuật, cứ vào mấy ngành tài chính ngân hàng, kiếm thiền dễ hơn và sạch sẽ hơn (theo nghĩa đen). Mà quản lý giỏi cũng ko cần học chuyên môn bác ợ, học cao cấp chính trị là được.:D

Hạng D
27/12/11
2.225
7
38
41
cpkhanhhung nói:
Vẽ tay ko khéo thì thôi vậy bác, nhiều ông kts ko thể sạc tay được nản lắm. Ngày trước em có thèng bạn vẽ tay ko khéo nhưng đậu chính quy vào kiến trúc nhờ các môn kia cao điểm. Vào học rồi mới thấy cực hình, thi lại liên khúc. Bây giờ bạn muốn thêm 1 nghề thì hãy nên học phi kỹ thuật, cứ vào mấy ngành tài chính ngân hàng, kiếm thiền dễ hơn và sạch sẽ hơn (theo nghĩa đen). Mà quản lý giỏi cũng ko cần học chuyên môn bác ợ, học cao cấp chính trị là được.:D

O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG
Đề bài bác đưa ra chưa rõ ràng lắm ,Kg hiểu bác muốn hỏi gì ?:D

Hạng D
5/5/07
1.358
15.140
113
Máy hay tay thì cũng chỉ là công cụ thể hiện những cái hình dung ra trong đầu thôi bác ạ. Quan trọng là phải hình thành nó trong tư duy đã

Hạng B2
28/9/11
315
131
53
Nếu theo nghề Kiến mà muốn kiếm ăn bằng chính nghề, mời sư huynh HaoBui đi nhậu quắc cần câu xong, kêu HaoBui thử tay & mồm xem có bít chi Art không đã. Còn học để biết quăng bom thì "không có việc gì khó, nếu khó quá thì thuê". Nhớ không nhầm thì nghành Kiến không đào tạo Tại Chức thì phải.
Nếu theo ngành Kỹ bên Dân Dụng thì đang làm môi giới ngồi phòng lạnh môi giới, liệu có bò ra công trường phơi nắng được ko? Hay bám đít khai triển kết cấu cho mấy bác Kiến, mà mấy bác Kiến dạo này đói nên cũng ôm trọn Kết cấu, điện nước, dự toán ... luôn rùi.
Còn thích quản lý, thì đi học kinh tế xây dựng (bằng 2, nếu bằng 1 là CNTT) sau đó làm quả MBA cho nó hoành. Bên ĐH Tài Nguyên có đào tạo Cử Nhân Bất Động rồi đó

Hạng F
8/4/09
5.641
416
83
50
đâu nhỉ?
Bác chủ hiểu biết về lĩnh vực muốn học hãy còn mơ hồ lắm! Không phải cứ vẽ tới vẽ lui là ra ông KTS hay siêng đi công trường mà ra ông KSXD được đâu bác ạ. Xây dựng là ngành kỹ thuật vì vậy muốn học bác chịu khó tới tận nơi xin cuốn hướng dẫn về đọc cho nó thấm nhuần đi ạ! Bác hỏi thế này thì đục nước quá!

Status
Không mở trả lời sau này.