Hạng B2
16/3/13
490
332
63
Bình Phước
dự kiến lễ nghĩ mấy ngày đi đà lạt cùng gia đình mà em chưa bao giờ đi đà lạt lần nào, mong các bác hỉ giáo giúp em là đến đà lạt chỗ nào chơi, ăn uống, nhà nghỉ ( 5 người lớn 1 trẻ em), có những gì cần chú ý. Xin các bác chỉ giáo giúp em ạ. Em xin cám ơn các bác trước...

Hạng D
31/8/10
1.564
1.909
113
1. Đường đi: bác tìm lại trên OS, có nhiều thớt nói rồi. Hoặc nhờ bác GOOGLE chỉ cho
2. Khách sạn: lên Agoda, chudu, vinabook... tham khảo ks, rồi tìm số đt của ks gọi đặt trực tiếp luôn. Em thì không bao giờ đặt qua mấy anh ấy nữa, kinh nghiệm xương máu nhiều lần rồi.
3. Khi muốn đi ăn gì thì xuống hỏi trực tiếp lễ tân ks, họ là dân địa phương nên rành lắm.
đó là cách làm của em.

Hạng D
7/3/14
1.937
3.044
113
cát bụi đường xa tự đi mới trải nghiệm được hết

Tập Lái
13/1/15
45
10
8
49
1. Đường đi: bác tìm lại trên OS, có nhiều thớt nói rồi. Hoặc nhờ bác GOOGLE chỉ cho
2. Khách sạn: lên Agoda, chudu, vinabook... tham khảo ks, rồi tìm số đt của ks gọi đặt trực tiếp luôn. Em thì không bao giờ đặt qua mấy anh ấy nữa, kinh nghiệm xương máu nhiều lần rồi.
3. Khi muốn đi ăn gì thì xuống hỏi trực tiếp lễ tân ks, họ là dân địa phương nên rành lắm.
đó là cách làm của em.
em cũng đi đá lạt cũng đặt phòng ở chu du.bác có kinh nghiệm gì ko ạ

Tập Lái
23/9/14
17
13
3
44
Đi dalat thi đi cai tốc cho nhanh va khoẻ. Đa số đường cấm biển 60 nên chạy chậm và an toàn. Chú ý lúc ra khỏi cao tốc cứ chạy thẳng hoài cuối đầu cao tốc dầu giây có đường dẫn vòng về hướng BH sẽ gặp ngã ba dầu giây rồi quẹo phải. Cuối đầu hcm chạy thẳng ra metro quận 2. Hôm bữa dfi 1 lần đến lối ra Đỗ Xuân Hợp có anh CSGT đứng quơ quơ mấy xe phía trước quẹo phải hết làm mình chạy theo phải đi đường đó ra xa lộ Hà Nội vừa xa vừa tốn thêm phí cầu đường. Đường Đỗ Xuân Hợp đang cày lên rồi ai mà lỡ đi lạc vào là khốn nạn luôn đó.

Hạng D
10/5/09
2.389
13.534
113
Sg
ks ĐL giờ là hết phòng rồi Bác chủ, gọi Đào Lỗ thử cầu may xem sao.....lên tới ks mà thuê thì nó chém cho chớt. Ks chịu khó thuê mắc xíu (3*, 4*), sáng cho người thân ăn buffet sáng tại ks tiết kiệm thời gian và cũng đủ dinh dưỡng (cafe, sữa, trái cây, yarout, cơm, cháo, bánh mì,v...v...) tính ra cũng kg đắt lắm, lang thang cafe ăn sáng bên ngoài chưa chắc rẻ và ngon.

Hạng B2
16/3/13
490
332
63
Bình Phước
Dạ cám ơn các bác đã nhiệt tình, đường đi thì em ko sợ. Bgio em chỉ sợ thuê ks ngủ nghỉ và ăn uống thôi... Bác nào nhiệt tình chỉ giúp ạ.