Hạng D
29/7/09
1.309
392
83
Trước tình hình gắn cái như tiêu đề trên thì e xin trình bày hướng dẫn này cho các bác thích DIY . Cảnh báo trước nếu hông hiểu hay am hiểu thì đừng làm theo nhé ^^ . Nếu hướng dẫn có gì sai sót các cụ bỏ quá cho nhé :

Bước 1 : Chuẩn bị và đọc ký hướng dẫn sự dụng trước khi dùng:
+ Bút thử điện hoặc VOM
+ Kiềm cắt dây điện
+ Ông Gen Co
+ Board điều kiển (*** cái này e sẽ trình bày ở dưới )
+ Cầu chì 10A ( Để gắn ở đây nguồn vào board nếu board hong có cầu chì )
+ Sơ đồ hướng dẫn dưới đây hehe
- sơ đồ lắp ráp do chính tay e DIY hehe

Hộp điều khiển thông dụng trên thị trường

Quất lên trước cái đã . làm cốc nước rồi viết tiếp cho nó máu

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
29/7/09
1.309
392
83
Tiếp tục chưowng trình với
bước 2 : Chọn vị trí đặt board và tiến hành cấy nối :
+ Vị trí đặt board điều kiển trên chính là vị trí trên công tắc chỉnh gương gập mà các bác hay bấm trước khi xuống xe .
Nó có hai dạng là on/off (toy,kia,huynh ... ) hoặc chớp ( Cruze , Captiva ...)
aveo.-ti%E1%BB%87n-nghi.-g%C6%B0%C6%A1ng-chi%E1%BA%BFu-h%E1%BA%ADu-ch%E1%BB%89nh-%C4%91i%E1%BB%87n.jpg

Hình e mượn trên net nhé

+ Lắp đặt : ở đây e xin hướng dẫn nguyên tắc chứ hông hướng dẫn cụ thể cho xe nào , về tháo các chi tiết này ra như thế nào thì các cụ tự nghiên cứu hoặc cụ thể xe nào thì có quyền hú e . hương dẫn nhiệt tình cho ly cafe là đc (cái khác cũng đc chứ e hông uông cafe )
- Trước hết ta lấy hộp tra và kiểm tra hộp có tổng cộng 9 sơi dây trong đó :
+ Đen là BAT - ( mát ) => Nối với sường xe
+ Xanh lá là BAT + ( lửa bình thương trực ) => gắn cầu chi vào đây và kết nối vào 12v+

=> Mạch hoạt động và có điện ra ở 2 cặp motor là TÍMCAM ( 1 sợi 0v và 1 sợi 12 V )
Tiến hành nối hai dây motor như sau :
- Sau lưng công tắc on/off nói trên có hai sơi nối với motor và có điện như sau : 1 sợi 0V và 1 sợi 12v nếu công tắc on và ngược lại

===> Cắt đôi hai sơi đó ra ta đc 4 sợi : 2 sợi về công tắc2 sợi về motor như trên sơ đồ
Nối hai sợi tím và cam vào hai sơi vừa cắt ra ( lưu ý là đầu về motor nha , nối vô công tắc là cháy à ) . nối vô sao cho motor ở trang thái chạy ra ( ví dụ tím với dây 1 và cam với dây 2 motor chạy gấp vô thì ta đảo lại là tím với 2 và cam với 1 ) bước này quan trọng vì ngược xe không chạy đc các bước tiếp theo .

- Còn lại hai sơi từ công tắc . Ta bấm on và đo sợi nào có 12v thì nối với sợi màu vàng trên hộp . khi nối xong là công tắc zin sẽ sài lại như bình thường , on là gương gập và off là gương xòe

Đến bước nay ta đã nối đc 5 sợi là ĐEN , ĐỎ , CAM , TÍM , VÀNG những sợi còn lại là TRẮNG , XANH DƯƠNG , ĐỎ , XÁM
Xanh Dương là sợi điều kiển gập theo lock => kết nối với sợi lock
Trắng là sợi đk xòe theo unlock = > Unlock
Cách tìm lock , unlock như sau :
Dùng đèn thử ( đèn này e có hướng đẫn làm bên bài lap camera bác nào chưa biết thì coi lại )hay VOM điều đc .
- Trên cách cửa bên tài xế có bộ phận chốt cửa . ở chân nó có 5 sợi dây và mình đo ở đó . Chích đèn thử và bấm lock cửa => đèn chớp sáng rồi tắt và sơi lock cửa . Câu nó vào sơi xanh dương => lúc nay lock 1 phát gương gấp vô . Tương tự ta tìm sợ unlock và câu nó vào sơi trắng
hàng độ nó như này
Trong-ch%E1%BA%A5t-l%C6%B0%E1%BB%A3ng-c%E1%BB%95-phi%E1%BA%BFu-t%E1%BB%91t-hai-ki%E1%BB%83m-so%C3%A1t-hai-kh%C3%B3a-c%E1%BB%ADa-xe-trung-t%C3%A2m-360.jpg

Sợ xanh là và xanh dương là lock unlock
hàng theo xe zin nó như ngày
F3-BYD-F3R-front-font-b-door-b-font-font-b-latch-b-font-motor-vehicle.jpg

Để rảnh e quay cái clip cho dể hình dung ạ

Vậy là còn 2 sợi
Sợi Màu đỏ ta câu vào ACC ( mở chia khóa có 12v )
Sợi Xám bỏ luôn ( cắt bỏ )

Bước 3 : Lắp vào và chiêm ngưỡng kêt qủa hehee

• Like
Reactions: Jackie Huy
Tập Lái
24/6/12
30
7
8
Lắp kiếnh gặp tự động theo remote zin cho captiva co dc không pác?giá?

Hạng B2
7/8/15
118
77
28
57
Trước tình hình gắn cái như tiêu đề trên thì e xin trình bày hướng dẫn này cho các bác thích DIY . Cảnh báo trước nếu hông hiểu hay am hiểu thì đừng làm theo nhé ^^ . Nếu hướng dẫn có gì sai sót các cụ bỏ quá cho nhé :

Bước 1 : Chuẩn bị và đọc ký hướng dẫn sự dụng trước khi dùng:
+ Bút thử điện hoặc VOM
+ Kiềm cắt dây điện
+ Ông Gen Co
+ Board điều kiển (*** cái này e sẽ trình bày ở dưới )
+ Cầu chì 10A ( Để gắn ở đây nguồn vào board nếu board hong có cầu chì )
+ Sơ đồ hướng dẫn dưới đây hehe
- sơ đồ lắp ráp do chính tay e DIY hehe

Hộp điều khiển thông dụng trên thị trường

Quất lên trước cái đã . làm cốc nước rồi viết tiếp cho nó máu
Bác gửi cho em 1 chiếc nhé.

Hạng B2
18/7/15
145
78
28
Thành Phố Hồ Chí Minh
Cám ơn Chú Linh nhé...Santafe của a vào chú nâng cấp mấy món ăn chơi giờ chuẩn không cần chỉnh luôn. A chấm điểm trách nhiệm, nhiệt tình và chuyên môn của chú và lính đạt chuẩn siêu cao. Sắp tới ghe chú làm thêm món trượt ghế tài xế nữa.giúp a nghen