Hạng B2
4/9/11
368
4.984
93
Thiên Đàng
Tình hình là, con mắt đọc đĩa DVD của đầu DVD của em bị hỏng, không nghe đĩa CD/DVD được. Những tính năng khác thì bình thường. Em định tháo chạy ra Nhật Tảo thay cái con mắt khác.
bác nào hướng dẫn giúp em cách tháo, hoặc chỉ giúp em chỗ nào thay luôn được không ạh?
Em cảm ơn.

Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com
Tình hình là, con mắt đọc đĩa DVD của đầu DVD của em bị hỏng, không nghe đĩa CD/DVD được. Những tính năng khác thì bình thường. Em định tháo chạy ra Nhật Tảo thay cái con mắt khác.
bác nào hướng dẫn giúp em cách tháo, hoặc chỉ giúp em chỗ nào thay luôn được không ạh?
Em cảm ơn.
bác dùng cái nẹp bằng nhựa để remove 2 hộc gió canh đầu DVD ra trước, sau đó bác sẽ thấy 4 con ốc nó bắt câí đầu DVD đó, bác mở 4 cái ốc đó ra thì đem cái DVD ra ngoài thôi.
Good luck.

Chi Hội Phó MFC
22/7/08
9.559
3.083
113
0908888191
www.amthanhxehoi.com
Em cảm ơn.
Nếu theo lời bác Rừng bác vẫn chưa được thì mang qua bác ấy thao ra giúp luôn là nhanh nhất ah :D. Nếu bác gần khu Trần Bình Trọng, Q5 thì ghé em, em nói nv tháo ra rồi mang đến thợ gần đây thay cho bác luôn cho phẻ ah
Thân
Vũ 090 8888 191

• Like
Reactions: azurika