Hạng D
27/1/15
1.849
2.506
113
45
Em mới vừa hoàn tất xong việc nâng cấp đầu DVD Android 10 inch trên xe Pajero Sport 2014.
- Người yêu cũ: Alpine DVD 6.5inch, không có kết nối gì hết.
- Người yêu mới: Xtrons DVD Android 10.1inch, đầy đủ điện nước.
Tạm thời em dẫn link trên FB, các bác xem đỡ, để em viết bài xong em sẽ cập nhật lại cho các bác đầy đủ chức năng.

* GIỚI THIỆU TỔNG THỂ EM DVD ANDROID 10" - XTRON
. Hình ảnh quảng cáo sản phẩm của em nó.
View attachment 571839
. Tổng thể các bộ phận của em nó: Màn hình, đầu DVD, anten GPS, remote, .v.v.
DIY - Khoe tí DVD Android 10" trên Pajero Sport

. Màn hình em nó long lanh, dạng màn hình gương, cảm ứng đa điểm, độ phân giải 1280 x 600

. Trên tay của em.
View attachment 571840
. Mở thử chương trình OBD, mua thêm cục OBD02 là có thể hiển thị các thông số của hệ thống trên màn hình.

.Em ấy có khá nhiều cổng kết nối: 3 ngõ in RCA (dùng cho camera sau, trước, hông), 2 ngỏ ra cho màn hình gối đầu), và các ngỏ để xuất ra ampli nếu có.

. Anten GPS, có thể hít hoặc dán đều được, khá chắc chắn.

* THỰC HIỆN LẮP ĐẶT:

. Chân dung em DVD cũ, từ lúc mua đến giờ 2 năm, thì chỉ sử dụng loanh quanh em nó cho mục đích de xe, cắm cổng 3 ly để nghe nhạc từ iPhone, xem tầm 1 chục lần đĩa DVD, vì làm biếng ghi, mà đĩa lại mau hư.

. Đầu Alpine 9861E, vẫn còn khá lung linh mà thui phải chia tay em nó vì kg phục vụ tốt.

. Một mớ dây điện loằng ngoằng, dán keo Nano chảy chèm nhẹp. Phải nói là từ hãng đi ra mà nó gớm kinh khủng. Em mất thời gian rất nhiều để dọn mặt bằng.

.Dọn xong em lại phải edit lại cái mặt dưỡng để đón em mới vào

. Và thành quả sau nhiều lần đo, cắt, mài, dủa

. Công đoạn chuẩn bị cáp kết nối, cái này có thể mua 1 sợi cáp để plug and play mà em chưa mua kịp.

.Bấm đầu và bọc màng co cho các đầu để không bị chạm

. Dây của em nó sau khi hoàn thành

. Test thử em nó:

. Em nó lên sóng rùi.

. Nghe nhạc chiều mưa, trong lúc rước con dìa
View attachment 571841

. Thông tin TPMS hiển thị đẹp, rõ, bánh sau hơi cứng kakak
View attachment 571842

. Kết nối ổ cứng USB, em sử dụng SSD Intel 200Gb, khá ok, lúc này em nó trở thành đầu HD luôn ròi.
View attachment 572290

. Chọn logo xe khi khởi động máy, dò mãi mới ra cái logo Mit, tưởng kg có em lấy logo Au đì sài đỡ rùi.
View attachment 572291

. Cho phép kết nối camera trước, khi lùi xong sẽ tự chuyển sang cam trước.
View attachment 572292

.Chức năng AirPlay Mirroring, test trên iPhone, em không có ĐT Android nên kg test được nhưng chắc mượt hơn iPhone.

View attachment 573610

.Dẫn đường bằng Google Map, em tải offline bản đồ dìa khu vực phía Nam thui là đủ sài, có thể sử dụng Map Here, Sygic, Tomtom, đều được nhen.
View attachment 573612

.Bác nào chạy Grab, Uber là tuyệt vời vì khỏi mua thêm điện thoại, máy tính bảng nữa. View attachment 573611

.Test thử game bắn súng, cũng chạy ok

. Nhìn từ phía trước em nó, hơi trống, chắc em đi dán cạc bon cho nó pờ rồ.
View attachment 572294

. Và cái khoái nhất là Tracking em nó luôn, khỏi phải mua thiết bị GPS để theo dõi.
View attachment 572293
Cảm ơn các bác đã xem, em sẽ update đầy đủ thông tin tiếp nữa.

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
5/2/15
1.280
353
83
34
0917204053
www.dochoixehoicuchi.com
Em mới vừa hoàn tất xong việc nâng cấp đầu DVD Android 10 inch trên xe Pajero Sport 2014.
- Người yêu cũ: Alpine DVD 6.5inch, không có kết nối gì hết.
- Người yêu mới: Xtrons DVD Android 10.1inch, đầy đủ điện nước.
Tạm thời em dẫn link trên FB, các bác xem đỡ, để em viết bài xong em sẽ cập nhật lại cho các bác đầy đủ chức năng.

* GIỚI THIỆU TỔNG THỂ EM DVD ANDROID 10" - XTRON
. Hình ảnh quảng cáo sản phẩm của em nó.
View attachment 571839
. Tổng thể các bộ phận của em nó: Màn hình, đầu DVD, anten GPS, remote, .v.v.View attachment 577269
. Màn hình em nó long lanh, dạng màn hình gương, cảm ứng đa điểm, độ phân giải 1280 x 600
View attachment 577270
. Trên tay của em.
View attachment 571840
. Mở thử chương trình OBD, mua thêm cục OBD02 là có thể hiển thị các thông số của hệ thống trên màn hình.View attachment 577271
.Em ấy có khá nhiều cổng kết nối: 3 ngõ in RCA (dùng cho camera sau, trước, hông), 2 ngỏ ra cho màn hình gối đầu), và các ngỏ để xuất ra ampli nếu có.
View attachment 577272
. Anten GPS, có thể hít hoặc dán đều được, khá chắc chắn.
View attachment 577273

* THỰC HIỆN LẮP ĐẶT:

. Chân dung em DVD cũ, từ lúc mua đến giờ 2 năm, thì chỉ sử dụng loanh quanh em nó cho mục đích de xe, cắm cổng 3 ly để nghe nhạc từ iPhone, xem tầm 1 chục lần đĩa DVD, vì làm biếng ghi, mà đĩa lại mau hư.
View attachment 577274

. Đầu Alpine 9861E, vẫn còn khá lung linh mà thui phải chia tay em nó vì kg phục vụ tốt.View attachment 577275

. Một mớ dây điện loằng ngoằng, dán keo Nano chảy chèm nhẹp. Phải nói là từ hãng đi ra mà nó gớm kinh khủng. Em mất thời gian rất nhiều để dọn mặt bằng.
View attachment 577277

.Dọn xong em lại phải edit lại cái mặt dưỡng để đón em mới vào
View attachment 577278

. Và thành quả sau nhiều lần đo, cắt, mài, dủa
View attachment 577279

. Công đoạn chuẩn bị cáp kết nối, cái này có thể mua 1 sợi cáp để plug and play mà em chưa mua kịp.
View attachment 577280

.Bấm đầu và bọc màng co cho các đầu để không bị chạm View attachment 577282

. Dây của em nó sau khi hoàn thành
View attachment 577284

. Test thử em nó:View attachment 577283

. Em nó lên sóng rùi.
View attachment 577287

. Nghe nhạc chiều mưa, trong lúc rước con dìa
View attachment 571841

. Thông tin TPMS hiển thị đẹp, rõ, bánh sau hơi cứng kakak
View attachment 571842

. Kết nối ổ cứng USB, em sử dụng SSD Intel 200Gb, khá ok, lúc này em nó trở thành đầu HD luôn ròi.
View attachment 572290

. Chọn logo xe khi khởi động máy, dò mãi mới ra cái logo Mit, tưởng kg có em lấy logo Au đì sài đỡ rùi.
View attachment 572291

. Cho phép kết nối camera trước, khi lùi xong sẽ tự chuyển sang cam trước.
View attachment 572292

.Chức năng AirPlay Mirroring, test trên iPhone, em không có ĐT Android nên kg test được nhưng chắc mượt hơn iPhone.

View attachment 573610

.Dẫn đường bằng Google Map, em tải offline bản đồ dìa khu vực phía Nam thui là đủ sài, có thể sử dụng Map Here, Sygic, Tomtom, đều được nhen.
View attachment 573612

.Bác nào chạy Grab, Uber là tuyệt vời vì khỏi mua thêm điện thoại, máy tính bảng nữa. View attachment 573611

.Test thử game bắn súng, cũng chạy ok

. Nhìn từ phía trước em nó, hơi trống, chắc em đi dán cạc bon cho nó pờ rồ.
View attachment 572294

. Và cái khoái nhất là Tracking em nó luôn, khỏi phải mua thiết bị GPS để theo dõi.
View attachment 572293
Cảm ơn các bác đã xem, em sẽ update đầy đủ thông tin tiếp nữa.
Bác chủ tự lắp ah

• Like
Reactions: Thofth
Hạng D
27/1/15
1.849
2.506
113
45
Bác làm vậy e thất nghiệp rồi...!
Sao lại thất nghiệp á .. Trong 100 ông lái xe thì chỉ có 1-2 ông phá xe như em thui, bác yên tâm nhá.
Hôm nào rãnh giao lưu cà phê hén. Thấy bác để logo Ford chắc chuyên mần Âm thanh cho Ford á ?

Tập Lái
17/2/16
34
26
18
41
Sao lại thất nghiệp á .. Trong 100 ông lái xe thì chỉ có 1-2 ông phá xe như em thui, bác yên tâm nhá.
Hôm nào rãnh giao lưu cà phê hén. Thấy bác để logo Ford chắc chuyên mần Âm thanh cho Ford á ?
Bác cho hỏi tổng chi phí phần cứng hết bao nhiêu? Bác có thanh lý đầu cũ theo xe thì cho em cái giá luôn nhé! Cảm ơn bác!

Hạng D
27/1/15
1.849
2.506
113
45
Em mới oder bộ này về nhưng 7inch,bác cho em hỏi cảm biến áp suất lốp bác xài loại nào mà hiển thị lên màn hình android luôn vậy. Cám ơn
Chào bác, em dùng TPMS của Steelmate TP-05e, cho phép xuất ra màn hình qua cổng AV-in của đầu Android.
Bác mua 7 inch của Xtrons luôn hay sao ? Cho em cái model của bác, Xtrons có bán bộ TPMS kèm cho 1 số model.

Hạng D
27/1/15
1.849
2.506
113
45
Em mua model :TD703A giá 229us. Cái TPMS của bác mua bao nhiêu,xài tốt k? Em ở Q.5 bác ở quận mấy bữa nào cafe cho em học hỏi kinh nghiệm,thanks bác.
TPMS em nhờ ship từ Mỹ, giá 4T2 tất cả, về tự lắp. Sử dụng khá ổn định.
Em ở khu Q.10 Tô Hiến Thành, có dịp sẽ giao lưu với bác. Bác mua giá đó hình như chưa có phí ship, thuế.

Hạng D
27/1/15
1.849
2.506
113
45
Em lại về tiếp Android kg có ổ DVD.

.Cáp ISO cho Mitsubishi, chỉ cần plug and play, hiện tại rất ít thấy mấy bác mần âm thanh chơi cáp này, giúp lắp đặt nhanh mà không cần hàn, bọc màn co gì hết.

.Cam hành trình dùng cho đầu Android, thu và ghi trực tiếp trên thẻ nhớ trên đầu luôn.

• Like
Reactions: Huu Viet Le