Hạng D
27/1/15
1.849
2.506
113
45
Chào các bác ! Sau khoảng thời gian chạy thử nghiệm 2 tháng, em xin khoe tí về hệ thống Start Stop Push Button & Remote Start từ xa bằng chìa zin theo xe, không cần phải dùng chìa của bên thứ 3, giữ được tính năng security của xe (mặc dù tính năng này trên PS hơi bị chuối)
Vài hình ảnh em mần Start Stop:
.Tổng quan các thành phần của em nó.
DIY - Khởi động từ xa với chìa khoá zin theo xe.

.Test thử nghiệm trên xe

.Sử dụng jack nối để dễ undo, phải sử dụng cos nối kim loại dày, chắc chắn, nếu cos nối lỏng rất dễ gây chập mạch quá dòng và cháy.

. Đầu connector sau khi em đã bấm xong, dây đủ màu và nên từ 3.0 trở lên

.Vị trí em chọn lựa đầu tiên, hoán đổi nút Hazzard, và lắp em nó vào.

.Sau khoảng thời gian test thử thì em thấy không ổn, vì cứ bấm nhầm mỗi khi lùi xe, làm de tắt máy (Đạp thắng & nhấn nút là sẽ Stop máy lại)
Nên quyết định lắp em nó ngay vị trí taplo ngay cần gạt nước, khoan 1 lỗ nhỏ 6 ly là OK.

.Lắp em nó vào và dán 3M để cho chắc chắn, hy vọng không phải 3M điểu (Kaka cái này nói chơi cho dzui chứ của em chắc xịn)

Và em nó lên sóng đẹp lung linh thế này.

Chụp ở một góc khác, sẵn khoe lẫy chuyển số luôn.

.Đèn màu xanh dương là trạng thái máy không khởi động, màu xanh lá là máy đã khởi động.

Clip test đề bằng chìa zin:

Clip test đề từ khoảng cách xa cho phép của chìa zin:

Hạng B2
10/11/16
123
76
28
48
Quá ngon
Bác cho em hỏi PSD MT có lắp được không bác, và thiệt hại hết bao nhiêu thóc. Cảm ơn bác

• Like
Reactions: Thofth
Hạng D
27/1/15
1.849
2.506
113
45
Con
Colorado high country 2017 có đề máy từ remote, gắn thêm đề bằng nút được không bác ? Cho em xin tổng chi phí nhé
Để em xem thông tin xe bác xong rồi trả lời bác nhé, về giá thì em sẽ inbox cho bác.

Hạng D
27/1/15
1.849
2.506
113
45
Con
Colorado high country 2017 có đề máy từ remote, gắn thêm đề bằng nút được không bác ? Cho em xin tổng chi phí nhé
Em mới kiểm tra thông tin xe bác, xe bác có option zin theo xe, lời khuyên của em là bác kiếm thông tin part rồi ship dìa sẽ ngon hơn bộ của em nhiều.

• Like
Reactions: drlyphai
Tập Lái
15/6/15
23
16
3
38
Bác tư vấn giúp e món này với...e muốn gắn nút đề máy thay nút khẩn cấp. Ổ khóa cơ e sẽ che lại.
Chức năng của bộ này sao bác????