Hạng B2
26/2/04
481
78
28
40
Somewhere I Belong
Em vừa mua được cái máy phun nước hoa tự đông hiệu Air Wick của Obama định treo trong phòng cho thơm. Cái máy này xài 3 pin AA có thể chỉnh thời gian phun lần lượt là 7,15,30 phút/lần và có kèm motion sensor để nhận biết sự chuyển động và tăng cường thêm số lần phun. Cái bình nước hoa thì chỗ bán nói có thể dùng được 2 tháng mới phải thay.
[DIY] Máy phun nước hoa tự đông em vừa mod cho Cerato nhà em đây.

Nhưng khi dùng thử trong phòng thì em thấy mùi Lavender của nó cũng khá dễ chịu nên em mang vào để trong xe nhưng khổ nỗi là nó chạy bằng pin và ko có switch on/off và cứ thế mà phun suốt 24/24 em thấy phí quá vì đâu phải lúc nào cũng ở trên xe nên nhờ bác Jungle làm dùm em cái mạch hạ hiệu điện thế 12v của xe xuống còn 4.5v bằng với 3 cục pin AA của máy.

Tháo máy ra

Hàn mạch điện của bác Jungle vào và lấy pin ra

Em nó giờ trông như thế này

Nguồn cung cấp điện cho mạch em sẽ lấy từ motor quạt máy lạnh, khi nào mở máy lạnh thì mới có điện cho máy phun hoạt động. Do đó vào xe nổ máy, bật máy lạnh là em nó có điện sẽ phun liền một phát welcome :p

Sau cùng em tháo cái ốp nhựa bên phụ ra nhét máy phun vào đây, vì nằm gần quạt máy lạnh nên mỗi lần em nó phun là quạt sẽ hút hương thơm và tỏa điều ra các cửa gió máy lạnh, làm cho luồng không khí thổi ra vừa mát vừa thơm rất thích :D

Sau cùng là link chổ bán máy mà em đã mua cho bác nào muốn DIY như em. Nếu có mạch điện của bác Jungle thì thời gian lắp em nó vào chỉ 15-30p. Cái máy này cho hương thơm rất nhẹ và điều chứ ko như mấy chai nước hoa xe hơi hay lá thơm mới bỏ vào xe thì tỏa hương muốn viêm mũi luôn nhưng dùng cùng lắm chỉ được 1 tuần là mất hết mùi.
http://www.thegioihuongthom.vn/index.php?route=product/product&path=43&product_id=55

Last edited by a moderator:
Hạng F
29/11/11
6.439
8.309
113
Re:[DIY] Máy phun nước hoa tự đông cho xe hơi

Rất hay

Hạng B2
12/7/12
107
3
18

Chắc nhờ ANH Trí làm dùm một cái....

Chi Hội Trưởng MazdaFC
28/4/08
7.583
1.210
113

he he đu theo chú Đăng mới được .

Hạng B2
14/8/12
197
0
0

hehe, vụ này hay quá!!!! Bác chủ thật là cool...

Hạng B2
26/2/04
481
78
28
40
Somewhere I Belong

khactrung nói:
Nhớ mời em chầu cafe công em ngồi post bài nhé!

Last edited by a moderator:

brabus nói:
khactrung nói:
Nhớ mời em chầu cafe công em ngồi post bài nhé!
Hè hè, hay thật đó, vậy mà không nghĩ ra, trước giờ toàn mua cái cây thông, vài được 10 ngày là phải thay. Giờ chắc phải theo bác sắm 1 cái mới được.
.
- Ah, hôm bữa lắp xong cặp Bi mới thấy sao rồi Bác Đăng, sáng hơn cặp bi trước không? Hôm qua anh Thái qua đây xem hình, ảnh bảo sáng quá, nhìn là ghiền luôn.

Hạng F
7/7/06
5.630
732
113
HCM
www.otosaigon.com

Brabus đẹp trai làm cái này mấy em Xì teen dâu khoái lắm nè, bởi vậy cứ đòi lên xe anh Đăng ngồi không mà

Hạng B2
2/8/12
455
45
28

Mấy bác sáng chế mấy cái hay quá, bữa nào em cũng muốn thử phát.